Thaistickman
(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/

งานงี่เง่าของ bobonut

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

02052014

ตั้งหัวข้อ 

งานงี่เง่าของ bobonut

งานครับ
ติชม แนะนำได้เลยครับ  Very Happy Very Happy  Very Happy 

**********************************************************************************

*New*  Like a Star @ heaven
Spoiler:
*Pivot*  cheers
Spoiler:
[/url]http://www.filz.us/view/58a9c1b9-0b1/ อีตา red จะต่อยคริส (แรกสุด)
Crist vs Blacky ep 1  ยังปรับเฟรมไม่ค่อยดีเท่าไรนักนะครับ
Crist vs Blacky ep 2  แลแปลกๆกว่าเดิม
Crist vs Red ดีขึ้นนิดนึง
Test Knife bound ทดสอบ Knife bound
การต่อสู้เล็กๆของเรดกับคริส

*Flash*  bounce
Spoiler:

อีเวนท์
Spoiler:

ซองเด

แก้ไขล่าสุดโดย bobonut01 เมื่อ Fri 23 Oct 2015 - 16:02, ทั้งหมด 26 ครั้ง
bobonut01
Beginner
Beginner

Status :

คำขอบคุณ : 1
: 15
Level :
0 / 100 / 10

ABG Character Profile
ABG Name: Raito Tsukiame //Engrish : Tsukiame Raito
Power: Stop time (or control rift of time...maybe) And throw knives.
EXP:
0/0  (0/0)

ขึ้นไปข้างบน Go down

Share this post on: diggdeliciousredditstumbleuponslashdotyahoogooglelive

งานงี่เง่าของ bobonut :: Comments

ตั้งหัวข้อ on Sat 3 May 2014 - 17:45 by fallzeroshana

โทษนะครับ แต่ผมไม่เห็นlinkเลยอะ

ตั้งหัวข้อ on Sat 3 May 2014 - 18:42 by sticktonnam

อืม..นั่นสิครับ Shocked 
(อ้าว ตอบกระทู้เเล้วเห็นเว็บเฉยเลย เเฮะๆ Laughing )
ส่วนงานมันดูเเปลกๆไปหน่อยนะ ต้องฝึกต่อๆไปให้มันดีขึ้นนะครับ (ถือว่าดีเเย้วสู้ๆ นะNutคุง Very Happy  Very Happy  Very Happy )

ตั้งหัวข้อ on Sat 3 May 2014 - 18:48 by fallzeroshana

อ่อจริงแหะ!! เห็นงานละ 555 แต่ขอติงานหน่อยนะงับ ^ ^ยังขาดความลื่นอยู่ แต่งานก็โอเคงับผม

ตั้งหัวข้อ on Sat 3 May 2014 - 19:29 by พิพัฒน์

ดูหน่อย

ตั้งหัวข้อ on Sat 1 Nov 2014 - 19:09 by bobonut01

อัพเดตแล้วครับ Crist vs Blacky เสร็จเรียบร้อยแล้ว

ตั้งหัวข้อ on Sun 2 Nov 2014 - 0:00 by top1155

พลังแปลกดีครับผม งานล่าสุดดูดีกว่างานแรกๆนะ=w=b

ตั้งหัวข้อ on Sun 2 Nov 2014 - 9:56 by bobonut01

อัพเดต Crist vs Red แล้วครับ ติชมได้
อัพเดต ทดสอบ Knife bound ฮาๆ แล้วครับ (ฮามีดปักเป้า)

ตั้งหัวข้อ on Sun 2 Nov 2014 - 16:41 by Black Of King

งานมีดเด้งนี่ ไอ้สามตัวบนมันไม่ได้โดนอะไรนี่ครับ (ฮา)

ผมขอติตัวที่โดนมีดแล้วกันนะครับ
ผมสังเกตได้ว่าก่อนเวลาตัวก้างที่จะโดนมีด มันจะหยุดกลางอากาศก่อนจะโดนเสียบ
(ผมเข้าใจว่าท่านให้ตัวละครตกใจเพราะจะโดนมีดเสียบที่ตัว)

ซึ่งผมขอบอกไว้ก่อนนะครับว่าเวลาตัวละครเคลื่อนที่จะไม่มี"การหยุดกลางอากาศ"นะครับ (ยกเว้นซะว่าจะมีพลังที่ทำให้หยุดได้)

ถ้าไม่รู้ว่าจะแก้ยังไง ก็คลิกสปอยเอร์ข้างล่างนี้แล้วกันครับ
วิธีแก้:

ทำตัวละครเคลื่อนที่ไปพร้อมกับตกใจไปด้วยกันครับ

ตั้งหัวข้อ on Sun 2 Nov 2014 - 17:52 by ParRoMa

แข็งโป้งเป้งเลยแฮะ.. ลองไล่ความเร็วทีละเฟรมๆน่อ

ตั้งหัวข้อ on Sun 2 Nov 2014 - 19:02 by lowclassman

งานมีลักษณะแข็งๆ คล้ายหุ่นยนต์ คือมันขยับทีละส่วน ถ้าใหลกว่านี้จะดีมากครับ

ตั้งหัวข้อ on Wed 12 Nov 2014 - 18:56 by bobonut01

การต่อสู้เล็กๆของเรดกับคริสเสร็จแล้ว ลวกไปหน่อยแฮะ

ตั้งหัวข้อ on Sun 16 Nov 2014 - 10:48 by lowclassman

ยังดูกระตุกๆนะครับ แต่ก็ถือว่าทำได้ดีแล้วครับ

ตั้งหัวข้อ on Sat 22 Nov 2014 - 17:05 by bobonut01

*Flash*
ผลงานแฟลชชิ้นแรก (ที่ลวกมาก) ของผม //เย้

ท่าวิ่งที่สุดจะเกินบรรยาย - -*

ตั้งหัวข้อ on Sat 22 Nov 2014 - 17:25 by Black Of King

ไม่เลวครับ ท่าบางท่าดูตัดตอนไปหน่อยแต่ออกมาดูเข้าท่าแปลกๆดี
อย่างท่าเตะ ตอนหมุนตัวลงมาบนพื้น ท่าลุก เป็นต้น
คงเป็นเพราะตัวละครมันตัวเล็กด้วย การเคลื่อนไหวเลยไม่ต้องละเอียดมาก
แต่ผมบอกเลยว่ามันยังแข็งๆอยู่ละนะ

ผมแนะนำลองเพิ่มจังหวะตอนลงอีกสักเฟรมสองเฟรม
ส่วนท่าวิ่งผมว่าอันนี้ทำตัดตอนวิ่งเยอะไปหน่อย มันก็เลยดูแปลกๆอย่างที่เห็น

ตอนนี้เริ่มต้นดีแล้วครับ พยายามต่อไป ทาเคชิ Twisted Evil

ตั้งหัวข้อ on Sun 23 Nov 2014 - 15:17 by AquanaKnight

คอมโบน่ารัก 'w'

ลองไล่น้ำหนัก (เร็ว->ช้า / ช้า->เร็ว) และเพิ่มรายละเอียดของการเคลื่อนไหวดูครับ

ตั้งหัวข้อ on Fri 16 Jan 2015 - 16:50 by bobonut01

มาแล้วววว
มันสั้นมาก.... ;w;

ตั้งหัวข้อ on Fri 16 Jan 2015 - 18:03 by sticktonnam

สกิลปล่อยมีดของ คริส ดูน่าสนใจดีน้า... Shocked
ควรจะเพิ่มความลื่นหน่อยนึง งานก็ถือว่าใช้ได้เเล้วครับ สู้ๆ

ตั้งหัวข้อ on Fri 16 Jan 2015 - 19:54 by lowclassman

ผมว่าตัวเด่นๆ มันยังดูเล็กไปนะครับ งานก็มีแข็งๆบ้างแต่ความพยายามอย่าเพิ่งหมดครับ ดำเนินงานต่อ

ตั้งหัวข้อ on Fri 23 Jan 2015 - 22:01 by bobonut01

ตอน 2 มาแล้วครับ
อาจจะดีกว่าเดิม...มั้ง

ตั้งหัวข้อ on Fri 30 Jan 2015 - 20:52 by bobonut01

คอมโบที่ดูไม่เหมือนคอมโบของเรดเสร็จแล้วครับ
//ผมสร้าง abg ได้ยังหว่า?

ตั้งหัวข้อ on Sat 31 Jan 2015 - 19:26 by bobonut01

คอมโบของคริสเสร็จแล้วครับ

ตั้งหัวข้อ on Sun 8 Feb 2015 - 13:16 by bobonut01

อัพงานแล้ว ♥

ตั้งหัวข้อ on Tue 17 Feb 2015 - 19:47 by Makeza

ภาพไม่ต่างเลย(Touhouจ๋า กินหัวฉันที555)

ตั้งหัวข้อ on Sat 21 Feb 2015 - 22:01 by lowclassman

งานยังดูหนืดๆแข็งๆครับ แต่ก็ถือว่าต้องพัฒนาเรื่อยๆครับ

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน