Thaistickman
(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/

Join the forum, it's quick and easy

(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Pirates of the Thaistickman Medals of death .

4 posters

Go down

Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Empty Pirates of the Thaistickman Medals of death .

ตั้งหัวข้อ by DoraGooN Tue 15 May 2012 - 14:18

Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Potsmlogo0

ก่อนอ่านโปรดเปิดเพลงนี่เพื่อเพิ่มอัธรสในการอ่านนิยายเรื่องนี่(เพิ่มเป็นบางตอนน่ะนะ)
Spoiler:

คนทั้งหมดในเรื่องนี่ก็คือสติ๊กเเมนนะครับ

Pirates of the Thaistickman Medals of death

\\\\\Chapter 1 ทารกกับเหรียญตรา/////

ณ ท่าเรือเมืองดัสรอยัลในยามคํ่าคืน

ชาวประมงคนหนึ่งกำลังจะออกเรือเพื่อไปหาปลาตามปกติ

ทหาร:ขยันหาปลาจังเลยนะครับ

ชาวประมง:ผมมันคนจนน่ะครับต้องขยันไว้จะได้มีเงินมีทองใช้

ทหาร:ครับๆ

ชาวประมง:คุณทหารก็ขยันเหมือนกันนะครับ

ทหาร:มันเป้นหน้าที่น่ะครับ

ชาวประมง:ผมต้องไปเเละเดี๋ยวจะเสียเวลา

ทหาร:ครับ โชคดีนะครับ

ชาวประมงออกเรือไปไกลห่างจากท่าเรือหลายกิโล เขาคิดว่าถ้าไปหาปลาเเถวนํ้าลึกห่างไกลชายฝั่งน่าจะได้ปลา

เมื่อออกมาไกลพอเเล้วชาวประมงจึงเริ่มทอดเเหหาปลา ในระหว่างที่เขาหาปลาอยู่เขาก็เห็นสิ่งเเปลกปลอมในนํ้า

มีเศษไม้เเละถังมากมายลอยกระจัดกระจายอยู่ในนํ้า ชาวประมงเริ่มไม่เเน่ใจเเล้วว่าเขาออกมาห่างจากชายฝั่งมากเกินไป

เเต่ด้วยความสงสัยเขาจึงเเล่นเรือตามเศษไม้เเละถัง ไม่นานเขาก็ต้องตะลึงกับสิ่งที่เขาเห็น เขาพบกับซากเรือลอยอยู่

ซึ้งดูเหมือนว่าเรือลำนี่จะถูกยิงถล่มมาได้ไม่นานนัก ชาวประมงเริ่มมองหาผู้รอดชีวิตเขาหาอยู่นานเเต่ก็ต้องผิดหวังเเละเสียใจมาก

ที่เขาไปพบผู้รอดชีวิตเลยเเม้เเต่คนเดียว เขาคิดเเต่เพียงว่าเขาคงจะมาช้าไป เขาถอดใจเเละคิดจะกลับบ้าน เขาหมดอารมณ์ที่จะหาปลา

เพราะเจอกับเรื่องน่าเศร้าเเละสลดใจ

???:อุเเว้ อุเเว้ หือ หือ

ชาวประมง: !!!!!! นั้นมันเสียงเด็กร้องนี่

ชาวประมงได้ยินเสียงเด้กร้องจากห้องภายในตัวเรือ ชาวประมงดีใจมากที่ยังมีคนรอดอยู่ถึงเเม้จะเพียงคนเดียวก็ตาม เขารีบตามไปช่วยเด็ก

ก่อนที่เรือทั้งลำจะจมลง เขาตามเสียงมาจนพบห้องห้องหนึ่งในซากเรือ เขาเปิดประตูเขาไปในห้องที่ทรุดโทรม สิ่งที่เข้าเห็นคือเด็กทารก

นอนอยู่ ในผ้าอ้อมบนเตียงนอน เขาอุ้มเด็กขึ้นด้วยความสงสารเเละรัก ในผ้าอ้อมนั้นมีสร้อยคอที่สลักชื่อไว้ว่า"เดปป์ ทัคเกอร์"เเละ

เหรียญที่สลักรูปหัวกระโหลกอยู่

ชาวประมง:เจ้าชื่อเดปป์สินะ หึๆ เจ้าน่ารักจังเลยพ่อเเม่เจ้าคงตายไปเเล้วสินะ งั้นข้าจะเลี้ยงเจ้าเอง เหรียญเเละสร้อยคอ2อย่างนี่คงเป็น

สิ่งสุดท้ายที่พ่อเเม่เจ้าทิ้งไว้ให้สินะเจ้าหนูน้อย...

หลายปีผ่านไป.................

\\\\\Chapter 2 ขุนนางกับชาวประมง/////

???:เห้..เดปป์มาช่วยขนปลาหน่อยสิเมื่อคืนลุงหามาได้เยอะเลย

เดปป์:ครับ คุณลุงมิเกล

ลุงมิเกล:เดี๋๋ยวเจ้ารีบเอาปลาไปขายนะเดี๋ยวลุงตามไป

หลายปีผ่านไปหลังจากที่ชาวประมงใจดีนาม"มิเกล"ได้พบกับทารกน้อยนาม"เดปป์ ทัคเกอร์"บัดนี่เดปป์ได้ถูกเลี้ยงดูโดยลุงมิเกลจนเติมโต

เป็นผู้ใหญ่ที่ดี เดปป์คอยช่วยลุงมิเกลหาปลาเเละขายปลาอยู่ที่ท่าเรือเมืองดัสรอยัล

เดปป์:โอยยยย..หนักจังวันนี่คงขายได้เงินเยอะเเน่เลย

ขณะที่เดปป์ขนตะกร้าปลาเดินอยู่ในตลาด เขาก็มัวเเต่สนใจที่จะขายปลารีบเดินไปที่ร้านขายปลาของลุงมิเกลโดยไม่ค่อยสนใจมองทาง

เดิน เดปป์เดินชนเข้ากับคนคนหนึ่ง

ตุบ!! ตะกร้าปลากระเด็นลงพื้นปลากระจัดกระจายเต็มทางเดิน

???:โอ้ย! เจ็บนะเดินดูทางบ้างสิ

เดปป์:ขอโทษครับพอดีผมรีบร้อนไปหน่อย

เดปป์รีบก้มลงเก็บปลาที่กระจัดกระจายอยู่เต็มพื้นใส่ตะกร้า

ทหารคนหนึ่งที่เดินมาพร้อมกับคนที่เดปป์เดินชนพูดขึ้นว่า

ทหาร:เจ้ารู้ไหมว่าคนที่เจ้าชนเป็นใคร

เดปป์ที่สนใจเเต่เก็บปลาตอบกลับไปว่า

เดปป์:เขาเป็นใครล่ะครับคุณทหาร

ทหาร:หึๆ ท่านผู้นี่คือลูกของขุนนางโอรานโดเเห่งเมืองดัสรอยัลนามว่า"ริซานน่า เรเวนดี้"

เดปป์หยุดเก็บปลาด้วยความตกใจที่รู้ว่าตัวเองเดินชนคนระดับขุนนาง

เดปป์:ขะ ขะ ขะ ข้าขอโทษครับข้าไม่รู้จริงๆว่าคุณผู้หญิงคือลูกของขุนนางโอรานโด

ริซานน่า:ไม่เป็นอะไรหรอกเรื่องเเค่นี่ เจ้าชื่ออะไรรึหนุ่มขายปลา

เดปป์:ขะ ขะ ข้าชื่อเดปป์ครับ เดปป์ ทัคเกอร์

ริซานน่า:อ้อ! เจ้าคือเด็กทารกที่ชาวประมงชื่อมิเกลเก็บมาเลี้ยงสินะ

ริซานน่า:อุ้ย! ข้าขอโทษข้าไม่ตั้งใจ

เดปป์:ไม่เป็นไรหรอกครับคุณผู้หญิง ยังไงผมมันก็เเค่เด็กกำพร้าพ่อเเม่

เดปป์:ผมต้องรีบไปขายปลาเเละ เดี๋ยวคุณลุงมิเกลจะว่าผมชักช้า

เดปป์รีบเดินจากริซานน่าไป ริซานน่ามองเดปป์เดินจากไปด้วยความเสียใจที่พูดทำร้ายจิตใจเขา

ที่ร้านขายปลาของลุงมิเกล

ลุงมิเกล:ทำไมมาช้าเห็นเเบกปลาเดินออกมาก่อนลุงอีก

เดปป์:โทษทีครับมีเรื่องนิดหน่อย

ลุงมิเกล:มีเรื่องอะไรอีกล่ะเดปป์

เดปป์:ผมเดินชนคุณหญิงริซานน่า

ลุงมิเกล:หะ!!!!

เดปป์:เเต่ไม่เป็นไรหรอกครับลุงคุณหญิงเขาไม่เอาเรื่อง

ลุงมิเกล:เห้อ...โล่งอกนึกว่าลุงจะได้ปิดร้านซะเเล้ว

ที่ท่าเรือเมืองดัชรอยัล

มีเรือเเจวลำเล็กๆที่มีขวดเหล้าหมดเเล้วหลายขวดอยู่ในเรือเเละชายผู้มีท่าทางเเปลกๆกำลังมาจอดเรือที่ท่าเรือเมืองดัชรอยัล

???:โอ้....เมืองนี่น่าอยู่ดีนะเเละเหมาะที่จะหาเรือสักลำ

\\\\\Chapter 3 โจรสลัดกับเรือ/////

???:เห้! ทหาร2คนตรงนั้นน่ะข้ามีอะไรจะขอถามหน่อย

ทหารคนที่1:มีอะไรก็ว่ามา

ทหารคนที่2:ใช่ๆว่ามาเลยหึๆ เจ้าเเต่งตัวเเปลกดีนะ อิๆ

???:อย่ามายุ่งเรื่องการเเต่งตัวของข้าหน่า...

???:คือข้าจะถามว่าเเถวนี่เรือลำไหนเเล่นเร็วที่สุดหรอ?

ทหารคนที่1:หึๆ มันก็ต้องเป็นเรือไวท์เเมรี่ที่เเล่นเร็วที่สุดในคาบสมุทรไทยสติ๊กเเมนที่อยู่ตรงนั้นยังไงล่ะ

ทหารคนที่1ชี้ไปทางเรือขนาดปานปางสีขาวสวยงามที่ทอดสมอลอยอยู่ในใกล้ชายฝั่ง

ทหารคนที่2:ใช่ๆเรือลำนั้นเเหละมันเป็นเรือประจำตำเเหน่งของท่านนายพลเว็กเตอร์

???:เเล้วเจ้ามั่นใจหรอว่ามันคือเรือที่เร็วที่สุดในคาบสมุทรไทยสติ๊กเเมนน่ะ

ทหารทั้ง2:ข้ามั่นใจ!!!!!!!!!!

???:งั้นเจ้าก็คงคิดผิดเเล้ว

ทหารทั้ง2:ทำไม่ล่ะ?!

???:เพราะข้าคิดว่าเรือที่เร็วที่สุดในคาบสมุทรไทยสติ๊กเเมนก็คือ.......

ทหารทั้ง2:คือ......

???:คือ.....

ทหารทั้ง2:คือ......

???:คือ....

ทหารทั้ง2:บอกมาสักทีสิโว้ยยยย!!!!!

???:มันก็คือเรือเเบล็คดร้าก้อนของกัปตันโจรสลัดนาม"เดรก โดรากูน"หรือก้คือข้ายังไงล่ะ

ทหารทั้ง2คนหัวเราะดังลั่นที่ได้ยินเดรกพูดอย่างงี้

ทหารคนที่1:555+ เจ้าเดรก โดราอะไรนั่นน่ะเขาว่ามันตายไปตั้งนานเเล้วไม่ใช่หรอ

ทหารคนที่2:55555+ ใช่ๆมันถูกเพื่อนยึดเรือไปเเล้วทิ้งให้มันลอยคออยู่กลางทะเล ป่านนี่คงตายไปเเล้ว 555+

เดรก:กัปตันเฟ้ย!!ข้าฟังพวกเจ้าดูถูกข้าไม่ไหวเเล้ว...เเต่ก็ช่างเถอะมันก็เรื่องจริง

เดรก:โอะ!!! เเต่ตอนที่ข้าลอยคออยู่ข้าก็เจอเกาะนะเเละข้าก็รอดมาได้เพราะข้าคือกัปตันเดรก โดรากูน!!!

ทหารคนที่1:5555+ ไอนี่มันบ้าหรือป่าวเนี่ยที่คิดว่ามันเป้นกัปตันโจรสลัด

ทหารคนที่2:555555+ ใช่ๆถ้าจะบ้า เเต่ถ้ามันเป็นโจรสลัดจริงๆล่ะ...

เดรก:ใช่ๆข้าเป็นโจรสลัดจริงๆเป็นกัปตันด้วย

ต้องขอโทษด้วยที่หายหัวไปนานเนื่องจากติดการบ้านตอนนี่กลัมาเเล้วคาดว่าน่าจะมีตอนใหม่เร็วๆนี่ ขออภัยเป็นอย่างสูง...

แก้ไขล่าสุดโดย Slayer เมื่อ Thu 28 Jun 2012 - 22:32, ทั้งหมด 14 ครั้ง
DoraGooN
DoraGooN
Dragon
Dragon

Status :

คำขอบคุณ : 10
Level :
Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Left_bar_bleue0 / 100 / 10Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Right_bar_bleue

ABG Character Profile
ABG Name:
EXP:
Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Left_bar_bleue0/0Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Empty_bar_bleue  (0/0)
status!?:
status!?หน่วยหน่วย
HPHP

ขึ้นไปข้างบน Go down

Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Empty Re: Pirates of the Thaistickman Medals of death .

ตั้งหัวข้อ by PhoeniX Tue 15 May 2012 - 14:38

เจิมคร้าบ เยี่ยมๆ
PhoeniX
PhoeniX
Beginner
Beginner

Status :

คำขอบคุณ : 0
Level :
Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Left_bar_bleue0 / 100 / 10Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Right_bar_bleue

ABG Name:
EXP:
Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Left_bar_bleue0/0Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Empty_bar_bleue  (0/0)
status!?:
HPHPz

Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Empty Re: Pirates of the Thaistickman Medals of death .

ตั้งหัวข้อ by blackeye Mon 21 May 2012 - 21:27

อื่มๆ ใช้ได้ครับ สนุกมากครับ จะรอติดตามครับ
blackeye
blackeye
Beginner Fighter
Beginner Fighter

Status :

คำขอบคุณ : 12
: 23
Level :

ABG Name: Chidori Tsubaku
EXP:
Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Left_bar_bleue20/2000Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Empty_bar_bleue  (20/2000)
status!?:
HPHP

ตั้งหัวข้อ by cherry882 Tue 22 May 2012 - 19:29

หนุกดีจะรอดูว่าเรื่องเป็นไงต่อ Smile
cherry882
cherry882
Advanture Stick
Advanture Stick

Status :

คำขอบคุณ : 23
: 26
Level :
Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Left_bar_bleue2 / 102 / 10Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Right_bar_bleue

ABG Name: Namine Arena / Katsune Acorma
EXP:
Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Left_bar_bleue201/2000Pirates of the Thaistickman Medals of death .  Empty_bar_bleue  (201/2000)
status!?:
HPHP

http://arena333@deviantart.com

ตั้งหัวข้อ by DoraGooN Wed 23 May 2012 - 15:29

เดี๋ยวทำอนิเมเสร็จก่อนเเล้วจะมาเขียนต่อครับ
DoraGooN
DoraGooN
Dragon
Dragon

Status :

คำขอบคุณ : 10
Level :

ABG Name:
EXP:
status!?:
HPHP

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics