Thaistickman
(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/

Join the forum, it's quick and easy

(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ)

4 posters

Go down

แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ) Empty แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ)

ตั้งหัวข้อ by blackeye Sun 6 May 2012 - 22:34

คือว่าพอเปิดแชทบ็อก(ของxat) แล้วมันจะขึ้นเป็นข้อความเก่าๆประมาณนี้

FlamewratHSouL: เยดโ้ด้วเนโรปี้

FlamewratHSouL: มิติใหม่ 555

FlamewratHSouL: me เดินเล่นสบายใจ

FlamewratHSouL: me กระโดดออกจากมิติ

FlamewratHSouL: ฟิ้วว

แล้วสมาชิกที่มีอยู่ในตอนที่เป็นข้อความแบบนี้หัวแดงหมด ยกเว้นเรา

ประมาณนี้อ่ะครับ

ผมเป็นแต่ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นรึเปล่าอ่ะครับ

re to 27TSUNA : อ๋อครับ แต่ผมกด F5 แล้วมันก็อยู่เหมือนเดิมอ่ะครับ ผมก็เข้าไปเจอบ่อยๆเป็นว่าเล่นเลยครับ

555 ผมเรียกไอ้นี่ว่า "มิติปิดกั้น" ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย blackeye เมื่อ Mon 7 May 2012 - 17:01, ทั้งหมด 2 ครั้ง
blackeye
blackeye
Beginner Fighter
Beginner Fighter

Status :

คำขอบคุณ : 12
: 23
Level :
แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ) Left_bar_bleue0 / 100 / 10แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ) Right_bar_bleue

ABG Character Profile
ABG Name: Chidori Tsubaku
EXP:
แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ) Left_bar_bleue20/2000แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ) Empty_bar_bleue  (20/2000)
status!?:
status!?หน่วยหน่วย
HPHP

ขึ้นไปข้างบน Go down

แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ) Empty Re: แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ)

ตั้งหัวข้อ by 27TSUNA Sun 6 May 2012 - 23:33

มันเป็นปัญหาอย่างนึงของทางแชทน่ะฮะ เหมือนแบบว่าการเชื่อต่อมีปัญหา
พอเรารีเฟรชเราจะโดนดึงไปอีกที่นึง ขอเรียกมันว่า "โลกคู่ขนาน" ก็แล้วกันฮะ
มันเหมือนเป็นที่ที่ข้อความหรือเหตุการณ์เก่าๆบางส่วนจะถูกเก็บไว้แล้วไม่ได้ถูกกำจัดไป
แต่ก็มีบางครั้งที่เราหลงอยู่ในโลกคู่ขนานโดยไม่รู้ตัว จะออกจากที่นั่นกดแค่ F5 ฮะ

ปล.ของแบบนี้เกิดขึ้นไม่บ่อยหรอกฮะ แต่สำหรับเราเจอเป็นว่าเล่น เพราะการเชื่อมต่อเน็ตล้มเหลว...
ปล2. เราเชื่อว่ามันมีมากกว่า 2 ที่ฮะ เหมือนสุ่มมาให้ไปโผล่ตลอด =_=
ปล3. ถ้าเจออีก อย่าไปพิมพ์ข้อความอะไรมั่วซั่วทิ้งไว้นะฮะ มันไม่ดีแน่ๆถ้าเข้าไปเจอ -_-
27TSUNA
27TSUNA
Black Maiden
Black Maiden

Status :

คำขอบคุณ : 63
: 26
Level :
แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ) Left_bar_bleue0 / 100 / 10แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ) Right_bar_bleue

ABG Name:
EXP:
แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ) Left_bar_bleue0/0แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ) Empty_bar_bleue  (0/0)
status!?:
HPHP

แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ) Empty Re: แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ)

ตั้งหัวข้อ by Thoong Mon 7 May 2012 - 15:34

โอ้ แบบนี้เราเป็นบ่อยเลยหล่ะ

ป.ล."โลกคู่ขนาน" ( - v-)/
Thoong
Thoong
Programmer
Programmer

Status :

คำขอบคุณ : 41
: 28
Level :

ABG Name: Piero
EXP:
แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ) Left_bar_bleue0/2000แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ) Empty_bar_bleue  (0/2000)
status!?:
HPHP4/10

ตั้งหัวข้อ by Black Of King Mon 7 May 2012 - 17:13

กรณีแบบนี้เป็นไปได้ว่าเน็ตท่านอาจจะยังไม่ดีครับ

แบบว่าเชื่อมต่อไม่สมบูรณ์กับแชท ทำให้หลุดไปแชท(โล่ง)ที่อื่น

วิธีแก้ก็กด F5 รีเซ็ทไปละกันครับ หรือถ้าจะเอาให้ชัวร์ก็ลองปิดหน้าต่างที่เปิดไทยสติก

แล้วเปิดอันใหม่เข้าใหม่อีกทีครับ ไม่ได้ก็ทำซ้ำเรื่อยๆครับ ลองดูนะครับ ^^"

EDIT : ถ้าไม่ได้จริงๆให้กด Ctrl+Shift+delete (กดพร้อมกัน ไม่ก็กดค้างเรียงกัน)

แล้วให้ติกเหลือแค่ลบ cookies หลังจากนั้นก็กดลบครับ (ปุ่มโอเคหรืออะไรสักอย่างนะครับ)

หลังจากนั้ืนก็ปิดเว็บไปแล้วเข้าใหม่ดูครับ
Black Of King
Black Of King
Administrator
Administrator

Status :

คำขอบคุณ : 101
Level :
แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ) Left_bar_bleue5 / 105 / 10แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ) Right_bar_bleue

ABG Name: Purpleeeeee!
EXP:
แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ) Left_bar_bleue513/2000แชทบ็อของไทยสติ๊กมีปัญหาซะแล้วล่ะครับ(มั้งครับ) Empty_bar_bleue  (513/2000)
status!?:
HPHP

ขึ้นไปข้างบน