Thaistickman
(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/

Join the forum, it's quick and easy

(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้

top1155
managon
artza10210
27TSUNA
จิลก้า กันเทสซึ
9 posters

Go down

ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Empty ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้

ตั้งหัวข้อ by จิลก้า กันเทสซึ Mon 30 Apr 2012 - 21:41

คือว่า... วันนี้อ่ะ ผมอยากจะขอบคุณท่านทุกท่าน และABGทุกตัว ที่ทำให้ผมรู้ว่า การอยู่กับคนที่ชอบบางสิ่งเหมือนกัน จะทำให้เราเหมือนได้เป็นเพื่อนกัน ถึงแม้ว่าจะไม่เคยเห็นหน้ากันสักครั้งก็เถอะ อีกอย่างนึง ทุกครั้งที่ผมได้มาที่เว็บนี้ ก็รู้สึกว่า เว็บไทยสติ๊กแห่งนี้ ไม่เคยทำให้ผมเหงาเลยสักครั้ง และเว็บไทยสติ๊กก็ต้อนรับผมอย่างอบอุ่นมาก
ผมมีความสุขมากๆเลย ที่ได้อยู่ในเว็บไทยสติ๊กแห่งนี้ และต้องขอโทษที่บางครั้ง(รึทุกครั้งหว่า)ที่ผมทำตัวโคตรเกรียน / น่ารำคาญ /โพสเอนิเมชั่นกากๆ ขอโทษด้วยนะครับ
ผมขอมอบเพลงนี้ ให้กับทุกท่าน ในไทยสติ๊กครับ (ให้ABGด้วยนะครับ)
(มากจากเพลง อยู่อย่างพอเพียง ของคุณอี๊ด วงฟลาย)
เพลง รักไทยสติ๊ก

ภายใต้เน็ทที่กว้างใหญ่ มีเว็บนึงให้สติ๊กแมน อยากโลดเล่นให้ไกลให้สุดดังใจฝัน

พอหวังเก่งจนเกินไป กลับเป็นทุกข์ท้อแท้ในใจ และสุดยอดมิใช่คำตอบที่ต้องการ

กลับมาเอนกาย แนบลงซบไทยสติ๊ก

สู่ความเคยชิน ที่เราไม่เคยลืมเลือนสักที

แม้จะรู้ว่าเว็บอื่น จะเก่งกว่าเว็บเรานั้น แต่ไม่เคยจะหันไปสนใจมัน

เป็นสติ๊กแมนใกล้ตัวความสุขยังมี อยู่ทำเอนิเม ไม่มีความทุกข์ร้อนในใจ

สุขจริงแท้ในไทยสติ๊ก จะค้นเจอได้ไม่ไกล อยู่ในใจของเอนิเมเตอร์

ABGยังมีอยู่ ยังต้องสู้ต้องทำทุกอย่าง อยู่บนทางที่แม้จะเจ็บแต่ยังไหว

แต่ยังคิดยังทำดี ต้องมานะต่อสู้เข้าไป แต่การฆ่าไม่ใช่คำตอบที่ต้องการ

อยู่ไทยสติ๊กใกล้ตัวเอนิเมยังมี อยู่อย่างตัวเรา ไม่มีความทุกข์ร้อนในใจ

สุขจริงของเอนิเมเตอร์ จะค้นเจอได้ไม่ไกล อยู่ในเว็บของคนรักสติ๊กแมน

อยู่อย่างABGใกล้ตัวเพื่อนเรายังมี อยู่อย่างเข้าใจ ไม่มีการต่อสู้ในตึก

สุขจริงแท้ของสติ๊กแมน จะค้นเจอได้ไม่ไกล หากว่าเรารู้จักรักกัน

แค่มีไทยสติ๊กก็สุขเกินใคร
อ๋อ!!! ลืมขอบคุณทุกคนเลย
ผมขอบคุณ user ทุกท่าน mod ทุกท่าน และ admin ทุกท่านด้วยครับ
ขอความต่อไปนี้ คือข้อความที่ผมอยากบอก
ถึง ท่าน pangpondd
Spoiler:

ถึงท่าน ing (ตอนนี้เปลี่ยนชื่อเป็น slayer รึป่าวหว่า จำไม่ค่อยได้)
Spoiler:

ถึงท่าน managon
Spoiler:

ถึงท่าน ท็อป (จำไม่ได้แฮะว่า user ชื่ออะไร)
Spoiler:

ถึงท่าน black of king
Spoiler:

ถึง mod และ admin ทุกท่าน
Spoiler:

ถึง user ทุกท่าน
Spoiler:

และ ถึงทุกๆท่านในหน้าเว็บแห่งนี้
Spoiler:

Beginner
Beginner

Status :

คำขอบคุณ : 1
Level :
ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Left_bar_bleue0 / 100 / 10ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Right_bar_bleue

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Empty Re: ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้

ตั้งหัวข้อ by 27TSUNA Mon 30 Apr 2012 - 22:39

ไม่เคยเห็นใครทำแบบนี้เลยนะ
โลกนี้มันกว้างใหญ้ไม่มีประมาณ อะไรๆก็คาดไม่ถึงจริงๆ :L
27TSUNA
27TSUNA
Black Maiden
Black Maiden

Status :

คำขอบคุณ : 63
: 26
Level :
ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Left_bar_bleue0 / 100 / 10ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Right_bar_bleue

ABG Character Profile
ABG Name:
EXP:
ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Left_bar_bleue0/0ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Empty_bar_bleue  (0/0)
status!?:
status!?หน่วยหน่วย
HPHP

ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Empty Re: ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้

ตั้งหัวข้อ by artza10210 Mon 30 Apr 2012 - 22:52

หะๆ นั่นสินะ เพราะคนส่วนน้อยมันไม่ค่อยจะทำแบบนี้อยู่แล้วอะนะ
ปล.พึ่งรู้นะเนี่ยว่าทำตัวเกรียน(ไม่ชอบออนแชทช่วงเช้าอยู่แล้วด้วย)
ปล2.โพสๆมาเต้อะงานที่ battle กับ ing นะ อยากดู *w*
artza10210
artza10210
Stick Fighter
Stick Fighter

Status :

คำขอบคุณ : 9
: 28
Level :
ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Left_bar_bleue5 / 105 / 10ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Right_bar_bleue

ABG Name:
EXP:
ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Left_bar_bleue451/2000ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Empty_bar_bleue  (451/2000)
status!?:
HPHP

ตั้งหัวข้อ by managon Mon 30 Apr 2012 - 23:27

ซึ้ง (ปาดน้ำตา) abg เราเท่ในสายตาเขาผู้นี้
managon
managon
Beginner Fighter

Status :

คำขอบคุณ : 0
Level :

ตั้งหัวข้อ by top1155 Tue 1 May 2012 - 12:30

ผมก็ขอบคุณมากที่อุตส่าห์ชอบนิยายผมละกันนะ...ตัวผมเองลืมไปแล้วแท้ๆนิยายกากๆนั่นอ่ะ
top1155
top1155
Pro Stickman
Pro Stickman

Status :

คำขอบคุณ : 73
Level :
ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Left_bar_bleue9 / 109 / 10ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Right_bar_bleue

ABG Name:
EXP:
ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Left_bar_bleue1560/2000ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Empty_bar_bleue  (1560/2000)
status!?:
HPHP

ตั้งหัวข้อ by NoName Tue 1 May 2012 - 17:20

ซึ้งมากกกก Q_Q

อยู่นานๆน่อ
NoName
NoName
Rokudo Mukuro
Rokudo Mukuro

Status :

คำขอบคุณ : 6
: 27
Level :

ABG Name:
EXP:
ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Left_bar_bleue0/0ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Empty_bar_bleue  (0/0)
status!?:
HPHP

ตั้งหัวข้อ by tungmkzaza Wed 2 May 2012 - 12:32

โอน้ำตามันแทบจะไหลหยดออกมาเป็นสายน้ำซึ้งๆมากๆเลยสุดยอดToT
tungmkzaza
tungmkzaza

Status :

คำขอบคุณ : 11
Level :
ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Left_bar_bleue4 / 104 / 10ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Right_bar_bleue

ABG Name:
EXP:
ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Left_bar_bleue309/2000ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Empty_bar_bleue  (309/2000)
status!?:
HPHP

ตั้งหัวข้อ by DoraGooN Sat 5 May 2012 - 12:28

ซึ้งมากที่ยังมีคนเอาABGผมไปทำเเต่ก็ต้องขอโทษท่านด้วยที่ไม่ได้ให้โมเดลท่านไว้เเละหายไปเฉยเลยเเละอีักอย่างที่ท่านเขียนบอกว่าท่านทำตัวเกรียนเเละโพสอนิเมชั่นกากๆผมจะบอกว่าท่านไม่เกรียนหรอกงานท่านก็ไม่กากหรอกคนพึ่งทำก็เป็นเเบบนี่หมดเเหละ(มั่ง)ขนาดบางคนทำตั้งนานเเละยังงานไม่เทพเลย(เเต่ไม่กากนะเข้าข้างตัวเองเล็กน้อย)...งานทุกงานไม่มีคำว่ากากหรอกครับขอให้ตั้งใจทำจริงก็เพียวพอเเล้ว
DoraGooN
DoraGooN
Dragon
Dragon

Status :

คำขอบคุณ : 10
Level :

ABG Name:
EXP:
status!?:
HPHP

ตั้งหัวข้อ by cherry882 Sat 5 May 2012 - 12:43

นี่ตั้งแต่เข้ามายังไม่เคยเจอใคร่แบบนี่เลย TOT ยังไงก็เป็นเพื่อนในเว็ปนี่

ก็ต้องช่วยๆกันและงาน abg มันไม่กากหรอกเพราะพึ่งหัดทำ

เรายังทำไม่เป็นเลยแต่นายทำได้แล้วแต่ยังต้องพัฒนาอีกหน่อยนะ

( ซึ้งจริงๆครับพี่น้องทุกท่านคร้าบ ) Crying or Very sad
cherry882
cherry882
Advanture Stick
Advanture Stick

Status :

คำขอบคุณ : 23
: 26
Level :
ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Left_bar_bleue2 / 102 / 10ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Right_bar_bleue

ABG Name: Namine Arena / Katsune Acorma
EXP:
ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Left_bar_bleue201/2000ขอบคุณทุกท่าน และABGทุกตัวในหน้าเว็บที่เรียกว่า'ไทยสติ๊ก'แห่งนี้ Empty_bar_bleue  (201/2000)
status!?:
HPHP

http://arena333@deviantart.com

ขึ้นไปข้างบน