Thaistickman
(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/

Join the forum, it's quick and easy

(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ

จิลก้า กันเทสซึ
pangpondd
lowclassman
NoName
artza10210
27TSUNA
Zenigame
MisterDJ
top1155
13 posters

Go down

ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Empty ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ

ตั้งหัวข้อ by top1155 Sun 8 Apr 2012 - 16:49

คือ บางคนอาจจะเห้นครับ ว่าผมท้อ ที่ผมบอกว่าชอบอิจฉาคนที่เก่งกว่า จริงๆแล้วไม่ได้อิจฉาไรหรอกครับ ผมอิจฉา"โม27TSUNA"

มาตลอด มันทให้ผมท้อ คือ ผมเป็นคนที่เก่งกว่าเขาก็มีนะ เยอะด้วย แต่ผมไม่ได้รู้สึกท้อเหมือนเวลาเห็นงานของ"โม"เลย

ทุกคนคงจะงง"ทำไมต้องเป็นโม"เหตุผลมันมาจากข้อคามพวกนี้ครับ

อิงค์ : เก่งครับ แต่ยังไม่เท่าโม

คุง : ลื่น แต่โมลื่นกว่า

เกม : โมทำสวยกว่านายอีก

เพื่อนที่รร. : ไอโมเก่งกว่ามึงอีก มึงอ่ะกาก

ก่อนที่จะเห็นหรือได้ยินอะไรพวกนี้ ผมทำpivotอย่างราบลื่น ยินดีที่จะเห็นโมเก่งขึ้นมาตลอด ด้วยคติ"ผมจะต้องเก่งเท่าโมให้ได้"

แต่พอข้อความพวกนี้มาครับ มันจะเป็น"ผมจะต้องเก่งกว่าโมให้ได้"มันเป็นสิ่งที่ทำให้ผมท้อมาถึงทุกวันนี้ ทุกครั้งที่ผมเห็นงานของโม

ไอประโยคข้างบน มันจะเด้งขึ้นมาในหัวผมทันที ทำให้ีรู้สึกเมหือนโดนตอกย้ำอีกรอบ หลายคนบอกผมครับ ว่า

"อย่าเอาไปเปรียบเทียบสิ" ผมก็คิดงั้นนะ แต่ ในเมื่อโดนมาแล้วครับ โดนด่าว่ากากกว่า ลืนไม่เท่า เก่งไม่เท่า มันเป็นไปไม่ได้ที่ผมจะ

บังคับตัวเองให้เอางานของผมไปเปรียบเทียบกับเขา บางคนอาจจะคิดง่ายๆเลย"ก็ไม่ต้องไปดูงานเขาสิ"มันเหมือนเวลาแฟนคุณมีคนอื่น

แต่ไม่บอกคุณอ่ะครับ คือ คนเราก็ต้องการความจริง มากกว่าหลอกตัวเองให้รู้สึกดี

จากเรื่องนี้ ผมขอบอกพวกที่เป็นนักดูงานทั้งหลาย อย่าไปเปรียบเทียบงานของคนอื่นให้เจ้าของงานได้ิยิน

ผมเจอมาล่าสุด คุณartza10210ครับ ทุกคนรู้ดี เป้นpivotแอนิเมเตอร์คนใหม่ที่ฝีมือดีทีเดียว ตอนนั้นเราแชทกันปกติครับ

แต่คุณ qweert2010 เขามาพูดถึงงานของคุณ artza10210 ว่า"งานดีนะครับ แต่ยังไม่เท่าโมกับท้อป"

ผมเห็นครับ ผมจี๊ดแทนคุณartza10210ทันทีครับ ผมไม่อยากให้ใครเจอแบบผม แต่มันก็มีจนได้

ไม่รู้เจ้าตัวเขาคิดอยากเอาชนะผมกับโมต่ออีกทอดรึเปล่า ถ้าเขาไม่รู้สึกอิจฉา ก็เป็นโชคดีของเขา

ต่อเรื่องของผมละกัน พอผมท้อ ที่ผมโพสในเฟสครับ หรือบ่นในแชท ว่าจะเลิกทำ ไอคนที่มันทำให้ผมท้อครับ มันจะมาบอกว่า

"อย่าเลิกทำเลย ผมรอดูงานท่านอยู่นะ"ผมอยากบอกพวกนี้ว่า"อยากดูงาน ไปดูของโมดิ เก่งกว่าผมนักหนาไม่ใช่หรอ"

ขอจบการระบายเพียงเท่านี้ึครับ

top1155
top1155
Pro Stickman
Pro Stickman

Status :

คำขอบคุณ : 73
Level :
ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Left_bar_bleue9 / 109 / 10ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Right_bar_bleue

ABG Character Profile
ABG Name:
EXP:
ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Left_bar_bleue1560/2000ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Empty_bar_bleue  (1560/2000)
status!?:
status!?หน่วยหน่วย
HPHP

ขึ้นไปข้างบน Go down

ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Empty Re: ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ

ตั้งหัวข้อ by MisterDJ Sun 8 Apr 2012 - 16:58

ผมจะพูดปลอบใจเหมือนเดิมครับว่า ไม่ต้องไปสนหรอกว่าเราจะอ่อนกว่าใครคนไหน หรือคนไหนที่ไหนเก่งกว่าเรา สนใจเพียงว่า "เรารักที่จะทำมัน" ก็พอแล้วครับ ถึงจะทำใจยาก แต่ก็ต้องใช้เวลาครับถึงจะทำได้ สู้ ๆ ครับท็อป ผมเชื่อว่าคุณต้องประสบความสำเร็จแน่ ๆ ไม่ว่าจะอ่อนกว่าใครคนไหน อย่างน้อยก็ดีกว่าไม่เก่งเลยซักนิด ถูกมั้ยครับ? =w=
MisterDJ
MisterDJ
New Stick
New Stick

Status :

คำขอบคุณ : 0
: 26
Level :
ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Left_bar_bleue0 / 100 / 10ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Right_bar_bleue

ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Empty Re: ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ

ตั้งหัวข้อ by Zenigame Sun 8 Apr 2012 - 17:41

กำ คุณพี่เล่นทำอนิเมออกมาต่อสู้ เหมือนกันแทบทุกอันต่างกันแค่ การเคลื่อนไหวกับเอฟเฟคที่พัฒนา คนดูก็เบื่อนะครับ แทบไม่มีลูกเล่นอะไรเพิ่มเลย ไม่แปลกหรอกที่เขาจะเบื่อผลงานนายทั้งๆที่มันก็ไม่ได้แย่อะไร

บายสวัสดี

ปล.ขี้งอนพ่อตัวเย็น
Zenigame
Zenigame
Stick shooter
Stick shooter

Status :

คำขอบคุณ : 56
: 27
Level :
ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Left_bar_bleue0 / 100 / 10ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Right_bar_bleue

ABG Name:
EXP:
ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Left_bar_bleue0/0ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Empty_bar_bleue  (0/0)
status!?:
HPHP

http://thaistickman.0forum.biz

ตั้งหัวข้อ by 27TSUNA Sun 8 Apr 2012 - 17:51

เรื่องมันยาวววววววว:

หนูขอโทษ หนูโพสผิดกระทู้~~~ (me/โดนรุมกระทืบ)

ปล. หลังจากที่อ่านเม้นนี้ หลายคนอาจบอกว่า "เอ็งจะสื่ออะไร"
ปล2. คนพิมพ์มันก็ไม่รู้เหมือนกัน ( ゚ヮ゚)"
27TSUNA
27TSUNA
Black Maiden
Black Maiden

Status :

คำขอบคุณ : 63
: 26
Level :

ABG Name:
EXP:
ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Left_bar_bleue0/0ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Empty_bar_bleue  (0/0)
status!?:
HPHP

ตั้งหัวข้อ by artza10210 Sun 8 Apr 2012 - 18:31

ยาวด้วยอีกคน
Spoiler:
ปล.ผมไม่เคยอิจฉางานใครครับสำหรับท่านท็อบ..จะเก่ง จะด้อย จะโดนติยัง แต่ผมยังถือว่าท่านเป็นนัก pivotอนิเมเตอร์ คนหนึ่ง เหมือนกัน

แก้ไขล่าสุดโดย artza10210 เมื่อ Sun 8 Apr 2012 - 18:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
artza10210
artza10210
Stick Fighter
Stick Fighter

Status :

คำขอบคุณ : 9
: 28
Level :
ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Left_bar_bleue5 / 105 / 10ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Right_bar_bleue

ABG Name:
EXP:
ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Left_bar_bleue451/2000ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Empty_bar_bleue  (451/2000)
status!?:
HPHP

ตั้งหัวข้อ by NoName Sun 8 Apr 2012 - 18:40

อืม สู้ต่อไป

NoName
NoName
Rokudo Mukuro
Rokudo Mukuro

Status :

คำขอบคุณ : 6
Level :

ABG Name:
EXP:
status!?:
HPHP

ตั้งหัวข้อ by lowclassman Sun 8 Apr 2012 - 19:56

เอาแบบสั้นๆเลยนะ ท๊อปปี้

ความรู้สึกนั้นพี่เข้าใจดีเลยหละเพราะก่อนที่พี่จะทำ flash ก็ทำมาหลากหลายไม่วาดแปรแกรมอะไรมากมาย...

เมื่อทำเสร็จด้วยความภาคภูมิใจในงานของตัวเอง จึงเอาไปให้เพื่อนคนหนึ่งดู มันกลับบอกกับพี่แบบไม่มีเยื่อใยว่า

"มึงทำได้แค่นี้หรอมันก็เป็นแค่อะไรก้างๆทำง่ายๆ" แต่ตูอยากจะบอกมันไปว่ามึงลองมาทำมั่งซิแล้วจะรู้

ไอ้งานที่ ตู ภาคภูมิใจนี้มันเป็นเรื่องจริงมันจะรู้เฉพาะคนที่ได้จับกับโปรแกรมและงานนั้นๆจริงๆเท่านั้นไอ้พวกที่เคยดูแต่

นารูโตะ ดรากอนบอล เทพมรณะ หรือ อื่นๆ มันไม่เข้าใจหรอกว่าพวก แอนนิเมเตอร์มันตั้งใจและเอาใจใส่งานพวกนี้มาก

ขนาดใหน

เอาสรุปเลยนะ == ไม่ว่างานเราจะออกมาเป็นแบบใหนไม่ว่ามันจะมีระยะเวลา 1 วิ หรือน้อยกว่านั้น ล้วนมาจากความ

ตั้งใจทั้งสิ้น เพื่อให้ผู้รับชมได้รับความรู้สึกของผู้ทำว่าต้องการสื่ออะไร เพราะว่าผมเข้าใจจึงไม่เคยมี คอมเม้น ของผมที่

บอกว่า เห้ยงานกากจัง สู้ไอ้นั่นไอ้นี่ไม่ได้เลย ไม่มีในคอมเม้นผมซักนิด แต่เมื่อผมโดนติงานแบบแรงๆมันทำให้ผมมี

กำลังใจทำงานต่อ เพราะอะไรน๊ะหรอ = เพราะอย่างน้อยไอ้คนที่ติเรามันคือคนที่เข้ามาดูเราและเข้าใจว่าเราจะสื่ออะไร

ไม่งั้นมัน ปิด ไปตั้งแต่งานเริ่มแล้ว ผมจึงไม่เคยน้อยใจในการ ติชม งานของผมเลย

อ่าเล่นซะยาวเลย โทดที ว่าจะเอาแบบสรุปกลายเป็นการ ระบายซะได้ 66666-

สู้ต่อไป ท๊อปปี้ <<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<< - -*
lowclassman
lowclassman
Berserk
Berserk

Status :

คำขอบคุณ : 54
: 30
Level :
ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Left_bar_bleue5 / 105 / 10ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Right_bar_bleue

ABG Name: Low(Berserk)
EXP:
ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Left_bar_bleue463/2000ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Empty_bar_bleue  (463/2000)
status!?:
HPHP

https://www.youtube.com/user/LowClassManThaiStick

ตั้งหัวข้อ by pangpondd Sun 8 Apr 2012 - 23:01

= = ผมเพิ่งเข้ามาขี้เกียจอ่านมาก
pangpondd
pangpondd
Administrator
Administrator

Status :

คำขอบคุณ : 23
Level :
ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Left_bar_bleue3 / 103 / 10ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Right_bar_bleue

ABG Name:
EXP:
ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Left_bar_bleue265/2000ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Empty_bar_bleue  (265/2000)
status!?:
HPHP

ตั้งหัวข้อ by จิลก้า กันเทสซึ Mon 9 Apr 2012 - 10:45

ไม่เป็นไรครับ ผมยังกากกว่าคุณอีก และยังมีคนที่กากกว่าผมอีกนับไม่ถ้วน

ป.ล.คนที่ผมบอกว่ากากกว่าคือพวกที่เพิ่งหัดทำวันเดียว

ป.ล.2 ถึงท่านโมจะเก่งกว่าคุณ แต่ยังไงผลงานก็ยังมาจากคนละความคิดกันอยู่ดี สู้ต่อไป ท่านท็อป
Beginner
Beginner

Status :

คำขอบคุณ : 1
Level :

ตั้งหัวข้อ by managon Mon 9 Apr 2012 - 20:51

๕๕๕๕ แล้วแต่อะนะ
managon
managon
Beginner Fighter
Beginner Fighter

Status :

คำขอบคุณ : 0
Level :

ตั้งหัวข้อ by kiruru Fri 13 Apr 2012 - 15:59

มีคนหลายๆคนมักจะเจอแบบนี้แต่ จงภูมิใจงานที่ตนเองทำและพัฒนามาตลอด ไม่ว่าจะกี่ปีกี่เดือนกี่วันกี่สัปดากี่ยุค
ผลงานของตนเองนั้นถือว่า"ดีที่สุดแล้ว"ถึงแม้ว่ามานาคุงกับท่านอาต์ร ไม่ว่าใครทำไพรวอทเก่งไม่เก่ง แต่อยู่ใจรักตัวเอง
ชอบทำก็ทำซะ อย่าได้ถอยอย่าได้ล้มลงอย่าได้นอนตายใจอยู่กับพื้น ลุกขึ้นสู้ เดินหน้าต่อไป
ดูซิ ขนาดวาดรูปยังได้เลย เท่ดีออก การพัฒนาแต่ละอย่างก็ดูดี เบื่อไม่เบื่อขึ้นอยู่กับคนดู

แต่เราพูดไม่ใช่คำพูดของคนที่เก่งนะ นี้แหล่ะคือคำพูดคนที่ชอบท้อแท้ไม่ยอมลุกขึ้นสู้เลยต้องพูดไว้ก่อน มันเป็นบทความจากคนๆนึงที่เคยพูดว่า เลยนำมาพูดซะเลย ลุกซิ ลุกขึ้นมาทำต่อ อย่าได้ให้ ฟิกกี้แฟนคลับ โกส แอนหน้าแฟนคลับอาต์ร 2 ตัว นั้น หรือ อิง แฟนคลับอิง(เพื่อนผู้หญิง) หรือจะเป็นคนอื่นๆอีกมากมาย นับว่า พวกเค้าชอบงานของทุกๆคน
ถึงจะมาเม้นไม่ได้ แต่พวกเค้า จะดูตลอดโดยอยากรู้หรือติดตาม ถ้าท็อปท้อ จะไม่ได้อะไรที่ภูมิใจเลย ถ้าท็อปไม่ท้อ
จะได้สิ่งดีๆมาครองไว้กับมือ......

อาต์ร อิงค์ โมจัง มานาก้อน ท่านโลว คิล เนม ท่านพัน ท่านม่อน เกม เฟิส หรือคนอื่นๆ ก็กรุณาให้กำลังใจกันด้วย...
ถึงแม้จะถูกเปรียบเทียบ อย่าได้แลอ่านมัน ทำให้มันสุดยอดที่สุดขึ้นไปกว่าเค้าคนนั้น......
kiruru
kiruru
kiruru
kiruru

Status :

คำขอบคุณ : 36
Level :

ABG Name:
EXP:
status!?:
HPHP

ตั้งหัวข้อ by อาต์ร Fri 13 Apr 2012 - 17:11

ยาวไปไหนละนั่น
ขอไม่กล่าวอะไรมาก
สู้ต่อไปเถอะท้อได้แต่ได้อย่าถอยนะละกัน
อาต์ร
อาต์ร
Moderator Art
Moderator Art

Status :

คำขอบคุณ : 23
: 24
Level :
ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Left_bar_bleue4 / 104 / 10ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Right_bar_bleue

ABG Name: ชาติชัย สุริยัน
EXP:
ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Left_bar_bleue401/2000ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Empty_bar_bleue  (401/2000)
status!?:
HPHP

ตั้งหัวข้อ by Thoong Fri 13 Apr 2012 - 19:22

อย่างน้อยเราก็ได้ทำ~

Smile Smile Smile Smile Smile Smile Smile
Thoong
Thoong
Programmer
Programmer

Status :

คำขอบคุณ : 41
: 28
Level :

ABG Name: Piero
EXP:
ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Left_bar_bleue0/2000ระบายอารมณ์หน่อยๆครับ Empty_bar_bleue  (0/2000)
status!?:
HPHP4/10

ขึ้นไปข้างบน