Thaistickman
(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/

Join the forum, it's quick and easy

(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เรื่อง นําใจที่เราจะไม่ลืมต่อกัน

4 posters

Go down

เรื่อง นําใจที่เราจะไม่ลืมต่อกัน Empty เรื่อง นําใจที่เราจะไม่ลืมต่อกัน

ตั้งหัวข้อ by pinking555 Sat 13 Nov 2010 - 13:08

จากเมื่อปี ค.ศ.1998 มีชายสติ๊กคนหนึ่งนั่งกินเหล้าอยู่คนเดียว(อย่าเอาอย่างนะ)เป็นชายไปเล่นการพนันก็ถูกหลอก อะไรๆก็โดนหลอกไปหมดจนตัวเองเครียดนัก จึงไปซื้อเหล้ามากินแทนความเครียด ที่อยู่ของเค้าเป็นกระท่อมเล็กๆที่อยู่ในทุ่งนา เค้าทำข้าวเสร็จก็เอาไปให้นายทุน ปรากฏว่าก็ถูกหลอกอีก ที่จิงข้าว1000กิโล จะได้เงินประมาณ54000บาท แต่นายทุนหลอกเป็น10000บาทเท่านั้น แบะได้มีพระราชาองค์หนึ่งได้เฝ้ามองดูชายสติ๊กคนนั้นอย่างใกล้ชิด เพราะอยากเข้าไปช่วยเหลือแต่ท่านพ่อบอกว่าอย่าไปยุ่งกับคนชั้นตําวันๆเจ้าชายองค์นี้ได้แต่นั่งทะเลาะกับท่านพ่อ และวันนี้เป็นวันที่แรงที่สุด "ไอเ***้*" "พ่อเลี้ยงดูมึ*มาตั้งแต่เล็กมึ*มาทำอย่างงึ้ออ"(ต้องขอโทษด้วยนะครับมันเป็นไปตามที่ต้องมียังงี้นะครับ ก็ยังไงทำเซ็นเซอร์ไว้ให้แล้วนะครับ) "ทำไมละพอคนๆนั้นเค้ากำลังลำบากอยู่นะ" "เราเป็นเจ้าชายต้องมีหน้าที่ปกป้องประชาชนสิพ่อ" "พ่อจะทำอะไรก็เอาแต่แบ่งชนชั้น" .......... "อืม..เอาละถ้าลูกอยากทำยังงั้นก็ไปช่วยเค้าสะเถอะ" เจ้าชายรีบวิ่งลงไปจาก ปราสาททันที "นี้คุณมีอะไรให้ผมช่วยมั้ย" "มึ*ไม่ต้องมายุ่งเลยเอาเจ้าชายงี่เง่า"(โง่อีกเนอะ) "ผมมาช่วยคุณนะครับ คุณชื่ออะไรครับ" "คุณมาช่วยผมหรอ...... ผมชื่อ วรนุสนะครับ" พอชายคนนั้นบอกชื่อพระราชาไปเสร็จ ก็มีเสียงเห่เข้ามา ปรากฏว่า ข้าศึกบุกมาต้องทำการตั้งรับ เจ้าชายปกป้องชายคนนั้นอย่างสุดกำลังในที่สุดเจ้าชายก็โดนธนูเข้าไปกลางหน้าอก "เจ้าชายคุณเป็นคนที่ดีที่สุดที่ผมเคยเจอมาแล้ว ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งครับเจ้าชาย" "ข้าไม่ต้องการคำขอบคุณหรอกนะ ผมมีหน้าที่ปกป้องประชาชนทุกคนเท่านี้ก็เพียวพอสำหรับผมแล้ว" "รีบนี้ไป วรนุส รีบหนีไป" วรนุสวิ่งไปพร้อมนําตาของเค้า "ผมจะไม่ลืมบุญคุณของคุณเลยเจ้าชาย"
หลังจากที่สงครามสงบก็ได้มีการทำงานศพ ซึ่ง วรนุสนั้นกลับตะโกนออกมาว่า "ขอบคุณมากครับสำหรับทุกสิ่งที่ให้ผมมา" "ขอบคุณครับ จะให้ผมขอบคุณสักร้อยครั้งยังคงไม่หมดเลย" นําตาเค้าค่อยไหลออกมาจะตาของเค้า

เรื่องนี้สอนอะไรสำหรับในเว็บนี้
Spoiler:

แต่งโดย pinking555
เรียบเรียงโดย ไม่ระบุนาม
pinking555
pinking555
Beginner
Beginner

Status :

คำขอบคุณ : 1
Level :
เรื่อง นําใจที่เราจะไม่ลืมต่อกัน Left_bar_bleue0 / 100 / 10เรื่อง นําใจที่เราจะไม่ลืมต่อกัน Right_bar_bleue

ขึ้นไปข้างบน Go down

เรื่อง นําใจที่เราจะไม่ลืมต่อกัน Empty Re: เรื่อง นําใจที่เราจะไม่ลืมต่อกัน

ตั้งหัวข้อ by Zenigame Sat 13 Nov 2010 - 16:22

pinking555 พิมพ์ว่า:จากเมื่อปี ค.ศ.1998 มีชายสติ๊กคนหนึ่งนั่งกินเหล้าอยู่คนเดียว(อย่าเอาอย่างนะ)เป็นชายไปเล่นการพนันก็ถูกหลอก อะไรๆก็โดนหลอกไปหมดจนตัวเองเครียดนัก จึงไปซื้อเหล้ามากินแทนความเครียด ที่อยู่ของเค้าเป็นกระท่อมเล็กๆที่อยู่ในทุ่งนา เค้าทำข้าวเสร็จก็เอาไปให้นายทุน ปรากฏว่าก็ถูกหลอกอีก ที่จิงข้าว1000กิโล จะได้เงินประมาณ54000บาท แต่นายทุนหลอกเป็น10000บาทเท่านั้น แบะได้มีพระราชาองค์หนึ่งได้เฝ้ามองดูชายสติ๊กคนนั้นอย่างใกล้ชิด เพราะอยากเข้าไปช่วยเหลือแต่ท่านพ่อบอกว่าอย่าไปยุ่งกับคนชั้นตําวันๆเจ้าชายองค์นี้ได้แต่นั่งทะเลาะกับท่านพ่อ และวันนี้เป็นวันที่แรงที่สุด "ไอเ***้*" "พ่อเลี้ยงดูมึ*มาตั้งแต่เล็กมึ*มาทำอย่างงึ้ออ"(ต้องขอโทษด้วยนะครับมันเป็นไปตามที่ต้องมียังงี้นะครับ ก็ยังไงทำเซ็นเซอร์ไว้ให้แล้วนะครับ) "ทำไมละพอคนๆนั้นเค้ากำลังลำบากอยู่นะ" "เราเป็นเจ้าชายต้องมีหน้าที่ปกป้องประชาชนสิพ่อ" "พ่อจะทำอะไรก็เอาแต่แบ่งชนชั้น" .......... "อืม..เอาละถ้าลูกอยากทำยังงั้นก็ไปช่วยเค้าสะเถอะ" เจ้าชายรีบวิ่งลงไปจาก ปราสาททันที "นี้คุณมีอะไรให้ผมช่วยมั้ย" "มึ*ไม่ต้องมายุ่งเลยเอาเจ้าชายงี่เง่า"(โง่อีกเนอะ) "ผมมาช่วยคุณนะครับ คุณชื่ออะไรครับ" "คุณมาช่วยผมหรอ...... ผมชื่อ วรนุสนะครับ" พอชายคนนั้นบอกชื่อพระราชาไปเสร็จ ก็มีเสียงเห่เข้ามา ปรากฏว่า ข้าศึกบุกมาต้องทำการตั้งรับ เจ้าชายปกป้องชายคนนั้นอย่างสุดกำลังในที่สุดเจ้าชายก็โดนธนูเข้าไปกลางหน้าอก "เจ้าชายคุณเป็นคนที่ดีที่สุดที่ผมเคยเจอมาแล้ว ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งครับเจ้าชาย" "ข้าไม่ต้องการคำขอบคุณหรอกนะ ผมมีหน้าที่ปกป้องประชาชนทุกคนเท่านี้ก็เพียวพอสำหรับผมแล้ว" "รีบนี้ไป วรนุส รีบหนีไป" วรนุสวิ่งไปพร้อมนําตาของเค้า "ผมจะไม่ลืมบุญคุณของคุณเลยเจ้าชาย"
หลังจากที่สงครามสงบก็ได้มีการทำงานศพ ซึ่ง วรนุสนั้นกลับตะโกนออกมาว่า "ขอบคุณมากครับสำหรับทุกสิ่งที่ให้ผมมา" "ขอบคุณครับ จะให้ผมขอบคุณสักร้อยครั้งยังคงไม่หมดเลย" นําตาเค้าค่อยไหลออกมาจะตาของเค้า

เรื่องนี้สอนอะไรสำหรับในเว็บนี้
Spoiler:

แต่งโดย pinking555
เรียบเรียงโดย ไม่ระบุนาม

นิยายดีครับแต่ทำไมต้องเป็นสติ๊ก มิเข้าใจ Question
Zenigame
Zenigame
Stick shooter
Stick shooter

Status :

คำขอบคุณ : 56
: 27
Level :
เรื่อง นําใจที่เราจะไม่ลืมต่อกัน Left_bar_bleue0 / 100 / 10เรื่อง นําใจที่เราจะไม่ลืมต่อกัน Right_bar_bleue

ABG Character Profile
ABG Name:
EXP:
เรื่อง นําใจที่เราจะไม่ลืมต่อกัน Left_bar_bleue0/0เรื่อง นําใจที่เราจะไม่ลืมต่อกัน Empty_bar_bleue  (0/0)
status!?:
status!?หน่วยหน่วย
HPHP

http://thaistickman.0forum.biz

เรื่อง นําใจที่เราจะไม่ลืมต่อกัน Empty Re: เรื่อง นําใจที่เราจะไม่ลืมต่อกัน

ตั้งหัวข้อ by Aichon Sat 13 Nov 2010 - 16:56

บระเจ้า
Aichon
Aichon
Beginner Fighter
Beginner Fighter

Status :

คำขอบคุณ : 17
: 27
Level :

ตั้งหัวข้อ by go pivot Thu 18 Nov 2010 - 21:07

อืมๆดีๆน่าจะเอาไปทำสติ้กเสียนะ Very Happy

go pivot
Moderator
Moderator

Status :

คำขอบคุณ : 25
Level :

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics