Thaistickman
(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/

Join the forum, it's quick and easy

(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ยมทูตสีดำ......

3 posters

Go down

ยมทูตสีดำ...... Empty ยมทูตสีดำ......

ตั้งหัวข้อ by nan_flippy@hotmail.com Sat 20 Jul 2013 - 10:07

??- ตื่นเต้นชะมัดเลยแฮะที่จะได้ไปรับวิณญาณครั้งเเรก
ประกาศ- ราเชล วิกเตอร์กรุณามาที่ห้องข้อมูลวิณญาณด้วย
ราเชล- ถึงเวลาเเล้วสินะ

หลังจากที่ชายหนุ่มราเชลได้ถูกประกาศเรียกชื่อให้ไปรับข้อมูล
เกี่ยวกับดวงวิณญาณเขาได้รีบเดินเปิดประตูเข้าเเละเขาได้พบกับ
ชายที่ดูเเก่กว่าเขาสัก10ปีนั่งอยู่ในห้องตรงโต๊ะสีขาวชายคนนั้น
มีปีกสีดำสนิทเเละสวมผ้าคลุมสีดำเช่นเดียวกับปีกของเขา

ราเชล-  เออ.......คือว่าผมมารับข้อมูลวิณญาณหน่ะครับ
บอส-    หืม??....นายคงชื่อราเชลสินะเรียกฉันว่าบอสเเล้วกันนะ
        นี่คงเป็นครั้งเเรกสินะ
ราเชล-  ค...ค...ครับ // ลนลาน
บอส-   555 นายไม่ต้องกลัวหลอกน่าฉันไม่กัดหลอกน่าถ้างั้นเดวฉันจะ
       ให้ข้อมูลกับนายเลยเเล้วกันนะเเละก็ถ้ามีปัญหาหรือสงสัยอะไร
       ก็ถามฉันได้ทุกเรื่องเลยนะ
ราเชล- ค...ครับเออ........คือว่า.........
บอส-   หืมมีอะไรเหรอ??
ราเชล- เปล่าครับ
บอส-   อืมอ่ะนี่ข้อมูลที่นายจะต้องไปรับวิณญาณเเละก็ถ้านายอยากจะขึ้นไป
       บนโลกมนุษย์ก่อนเลยก็ได้นะ
ราเชล- ครับ

หลังจากที่ราเชลได้ออกจากห้องไปก่อนที่เขาจะปิดประตูเขาได้เเอบดูปีกสีดำ
ของบอสด้วยความสงสัยเพราะว่าเขาไม่ค่อยได้เห็นยมทูตสีดำสักเท่าไรส่วน
ใหญ่ยมทูตที่เขาจะเจอมักมีสีที่สดใสเช่นเเดงฟ้าอ่อนพวกนี้เป็นซะส่วนใหญ่
เเละเเต่ละสีก็มีหน้าที่ต่างกันเช่นเขาสีขาวมีหน้าที่ค่อยรับรับวิณญาณจากโลก
มนุษย์เพราะถ้าเขาไม่ไปรับวิณญาณของพวกเขาเเล้วล่ะก็วิณญาณก็จะเเตก
สลายไป

ราเชล- โหสวยกว่าที่ฉันนั้นเคยคิดเอาไวซะอีกนะเนี้ย
???- ลงมานะเจ้าเเมวน้อยอึ๊บ // เขย่งขา
ราเชล- เอ๋เสียงใครกัน???..........

หลังจากที่เขาได้ยินเสียงขอใครบางคนเขาได้ลองหาต้นตอของเสียงดูเขาลอง
เเหวกพุ้มไม้ดูเขาพบกับหญิงสาวคนหนึ่งเเก้มเเดงผมดำยาวตัวเล็กกำลังพยายาม
ช่วยเเมวที่อยูบนต้นไม้

ราเชล- นี่มันอะไรกันทำไมจู่ๆหัวใจข้าถึงได้เต้นเเรงเเบบนี้กันนะ // จับหน้าอกซ้าย
เด็กสาว- อ่าลงมาได้เเล้วสินะนับต่อเเต่นี้ไปเจ้าเเมวน้อยเธอจะมาอยู่กับฉันนะฉันจะ
        ตั้งชื่อให้นายว่าเจ้าส้มเเล้วกันนะ^u^

เมื่อเด็กสาวคนนั้นได้ช่วยเเมวให้ลงมาจากต้นไม้เเล้วเธอจึงอุ้มมันเเละเดินกลับไปยังบ้าน
ของเธอเองเเละราเชลนั้นไม่สามารถจะทำอะไรได้เขาได้เเต่มองเด็กสาวคนนั้นทุกฝีก้าว
ในขณะที่หัวใจของเขาเต้นรัวเเละเเรงมากจนมันแทบทะลุออกมาได้เลยซึ่งนั่นก็คือเขาได้
ตกหลุมรักเด็กสาวตั้งเเต่เเรกพบเเละหลังจากนั้นทุกๆวันเมื่อต้องมารับวิณญาณเขาจะขึ้นมา
ก่อนเวลาเสมอเเละเขาก็มักจะมาเฝ้ามองเด็กสาวคนนั้นอยู่เป็นประจำจนกระทั่งวันหนึ่ง

???- นี่พ่อหนุ่ม // สะกิดราเชล
ราเชล- เอ๋??
???- ป้ากำลังจะเเตกสลายเเล้วนะพ่อหนุ่มเอ๋ย
ราเชล- ข.....ข....ขอโทษครับเดวผมจะพาป้าไปยังประตูตัดสินเดวนี้หล่ะคร
       // เดินพาดวงวิณญาณหญิงชราไปยังประตูตัดสิน
???- นี่พ่อหนุ่มจ๊ะเธอชอบเด็กคนนั้นเหรอ?
ราเชล- ป......ป....ป.ป้ารู้ได้ไงครับO/////////O????
???- ก็ท่าทางพ่อหนุ่มมันฟ้องเลยนิจ๊ะเเละก็นะเด็กคนนั้นก็เป็นคนที่น่ารักจิตใจดีด้วยนะ
     พ่อหนุ่มเอ่ย
ราเชล- ป้ารู้จักเธอเหรอครับ? // หันมามอง
???- นั่นหน่ะหลานฉันเองหล่ะพ่อหนุ่มเธอชื่อจันทร์หน่ะพ่อหนุ่มชอบเธอมากเลยสินะ?
ราเชล- ค..ค...ครับป้าอ๊ะ??!!!ถึงเเล้วครับป้าที่เหลือป้าเเค่เดินเข้าไปในประตูนะครับ
       เเล้วประตูนี้จะตัสินเองว่าป้าจะไปนรกหรือสวรรค์นะครับป้า
???- จ๊ะพ่อหนุ่มเเละก็นะฝากดูยายจันทร์เเทนฉันด้วยเเล้วกันนะจ๊ะ
ราเชล- ค...ครับ // ยิ้มหวานให้ป้า
???- // หันมายิ้มให้เเละโบกมือก่อนที่จะเข้าไปในประตูตัดสิน

หลังจากที่ราเชลได้ทำการส่งวิณญาณเสร็จเขาได้เข้าไปนั่งคุยกับบอสต่อเเละก็ด้วยความ
สงสัยที่มีมานานเเล้วว่าทำไมยมทูตบางคนถึงมีปีกดำเขาจึงถามบอสเพื่อให้คลายความสงสัย
ที่เขามีมานานเเล้ว

ราเชล- เออคือว่าบอสขอถามอะไรหน่อยได้ไหม
บอส- ได้สิจะถามว่าอะไรเหรอ???
ราเชล- ฉันสงสัยหน่ะว่าทำไมยมทูตบางคนถึงมีปีกสีดำหน่ะ?
บอส- .......................
ราเชล-เอิ่มคือว่าถ้านายไ........
บอส- ความทรงจำที่สวยงามที่อยู่ในใจนั้นเมื่อนึกถึงมันทำอาจจะ
     ทำให้ข้าเจ็บปวด.................
ราเชล- ???..........

ราเชลได้เเต่คิดว่านั่นอาจไม่ใช่คำตอบที่เขาต้องการเเต่ว่ามันอาจจะมีเหตุผลอะไร
สักอย่างที่ทำให้ยมทูตบางคนถึงเป็นสีดำได้หลังจากนั้นเขาไม่ได้สนใจกับยมทูต
สีดำสักเท่าไรเเล้วเขาใช้เวลาทั้งหมดในการเฝ้ามองเด็กสาวที่ชื่อว่าจันทร์จากวัน
นั้นกลายเป็นเดือนจากเดือนนั้นกลายเป็นปีเขามีความสุขมากกับการที่ได้เฝ้ามอง
เเละเขาเก็บทุกความทรงจำไว้เเละยิ้มออกมาเมื่อนึกถึงเธอจนกระทั่งวันหนึ่งเขาต้องไป
รับวิณญาณ

ราเชล- เอ๋ถึงเเล้วเหรอ.................

เมื่อเขาเดนมาตามที่สัญณาของวิณญาณเเล้วเขาถึงกับนึงไปซักพักเพราะว่าบ้านที่เขา
มานั้นคือบบ้านของเด็กสาวจันทร์เขาตัดสินใจค่อยๆเดินเข้าไปในบ้านเเละก็ภาวนาว่า
อย่าให้เป็นเธอเลยเมื่อเขาเข้าไปเห็นทุกคนต่างโศกเศร้าเขามองหาเธอไปทั่วทั้งห้องที่
มีคนมากมายเเต่เขากลับไม่เจอเธอเลยเขาได้เห็นหญิงชายคู่หนึ่งเดินออกมาจากห้อง
นอนของจันทร์เขาจึงตัดสินใจลองเข้าไปดูเขาค่อยๆก้าวทะลุผ่านประตูไปซึ่งคนในอื่น
ไม่เห็นเขาหลอกนอกจากคนที่ใกล้ตายเเล้วกับดวงวิณญาณเท่านั้น

จันทร์- นี่เจ้าส้มแค่กๆ.....มาหาฉันหน่อยสิ
ส้ม- เมี้ยว // โดดขิ้นไปยังที่นอนของจันทร์เเละไปนอนข้างๆ
จันทร์- เจ้าส้มนับต่อเเต่นี้ไปไม่ต้องเป็นห่วงฉันเเล้วนะเเละก็เเค่กๆ.....เป็นเด็กดีอย่า
      ดื้อกับพ่อเเม่ฉันหล่ะเเค่กๆ........ฉันคงไม่ไหวเเล้วหล่ะลาก่อนนะส้ม
ส้ม- // มุดเข้าไปอยู่ในอ้อมเเขนเจ้านายเป็นครั้งสุดท้าย

หลังจากที่ราเชลได้มองร่างหญิงสาวที่มีสาวระโยงระยางเต็มไปหมดร่างกายของหญิงสาว
ที่ดูขาวซีดกว่าเมื่อก่อนวิณญาณของเธอนั้นค่อยๆออกจากร่างไปเมื่อเธอออกมาได้เเล้ว
เธอมองมายังราเชลด้วยความสงสัยเเละกล่าวว่า

จันทร์- คุณคงเป็นยมทูตสินะนี่ฉันคงจะตายเเล้วใช่มั้ยเนี้ย??
ราเชล- อืม.........ตามฉันมาฉันจะพาเธอไปยังประตูตัดสิน
       // ก้มหน้าเเละเดินนำวิณญาณ
จันทร์- นี่ๆคุณยมทูตค่ะ
ราเชล- หืม??
จันทร์- ฉันนึกว่าคุณจะเป็นเเบบในหนังหรือเเบบที่ฉันคิดอีกนะเนี้ยที่จะเป็นเเบบตัวเป็นโครงกระดูก
      ใส่ชุดคลุมตัวขาดๆมีปีกค้างคาวถือเคียวอันใหญ่ๆซะอีก>3<
ราเชล- 555อันพวกมนุษย์เขาคิดกันไปเองที่จริงเเล้วยมทูตหน่ะมี....................

หลังจากที่เดินทางไปยังประตูตัดสินจันทร์กับราเชลได้พูดคุยกันอย่างสนุกสนานกันมากในเรื่องต่าง
ๆเขามีความสุขที่ได้ใช้ช่วงเวลานี้กับเธอเเละเเล้วเมื่อเวลานั้นมันต้องสิ้นสุดเขาได้มาถึงประตูตัดสิน
เขาได้เ้เต่ยืนนึงไปสักพักก่อนที่เขาจะกล่าวว่า

ราเชล- นี่ถึงเเล้วเพียงเเค่เธอเข้าไปในประตูนี้มันจะตัดสินว่าเธอควรไปที่ไหนระหว่างนรกกับสวรรค์
       หน่ะ // ก้มหน้านิดหน่อย
จันทร์- ค่ะเเละก็ขอบคุณนะค่ะฉัสนุกมากเลยที่ได้ค่ยกับคุณถ้าเป็นไปได้ฉันอยากจะคุยกับคุณอีกครั้งนะค่ะ
      ถ้าเรานั้นได้มีโอกาสอีกหน่ะบายค่ะ // ยิ้มหวานเเละโบกมือให้ก่อนเดินเข้าไปในประตู

หลังจากที่เธอได้เดินเข้าไปเเล้วเขาถึงกับหลั่งน้ำตาไม่อยู่น้ำตามากมายออกมาจากตาเขาเเละเขานั้น
เจ็บปวดมากมายเกินกว่าจะอธิบายได้เขาทรุดลงไปนั่งกับพื้นเเละร้องไห้เเละเขาได้กล่าวว่า

ราเชล- ทำไมกันความเจ็บปวดพวกนี้เเละน้ำตาพวกนี้ข้าไม่ได้ต้องการให้เป็นเเบบนี้ทำไมกันนะทำไม
       ทำอย่างไรข้าถึงจะหยุดความเจ็บปวดที่เเสนจะทรมานนี้ได้นะข้าต้องเเลกกับอะไรขอร้องหล่ะ
       ใครก็ได้ช่วยทำให้ข้าไม่ต้องเจ็บอีกต่อไป..........................

หลังจากที่ราเชลได้พูดประโยชน์สุดท้ายไปปีกสีขาวของเขาเริ่มกลายเป็นสีดำเเละชุดคลุมของเขาได้กลาย
เป็นสีดำเช่นกันความรู้สึกของเขาที่เจ็บปวดมากมายมันเริ่มจางหายไปจนเขาไม่รู้สึกอีกเลยเเละความทรงจำ
มากมายที่เกี่ยวกับจันทร์เริ่มผ่านมาเหมือนเครื่องฉายเขามองทุกภาพเเละท่าทางของเธอโดยผ่านความทรง
จำของเขาเองน้ำตาของเขานั้นเริ่มที่จะหยุดไหลเเละเขารู้เเล้วว่าทำไมบอสถึงตอบเเบบนั้นตอนที่เขาถามเเละ
เขาก็ได้คำตอบเเล้วว่าทำไมยมทูตบางคนถึงเป็นสีดำ........................

.........................
.....................
.................
.............
.........
.....
..
.

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านเเละก็ขออภัยถ้ามีการผิดพลาดหรือตกหล่นเเต่อย่างใด
ข้าพระเจ้านั้นก็ขอโทษล่วงหน้าเเละขอบคุณสำหลับคอมเม้นเเละติชมต่างๆ

"ฉัน ฟ้าหรือฟ้าใส ผู้เเต่ง"

"ในนามปากกา Matha&Mala"

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งค่ะ
nan_flippy@hotmail.com
Beginner Fighter

Status :

คำขอบคุณ : 48
: 25
Level :
ยมทูตสีดำ...... Left_bar_bleue0 / 100 / 10ยมทูตสีดำ...... Right_bar_bleue

ABG Character Profile
ABG Name:
EXP:
ยมทูตสีดำ...... Left_bar_bleue25/2000ยมทูตสีดำ...... Empty_bar_bleue  (25/2000)
status!?:
status!?หน่วยหน่วย
HPHP

ขึ้นไปข้างบน Go down

ยมทูตสีดำ...... Empty Re: ยมทูตสีดำ......

ตั้งหัวข้อ by ParRoMa Sat 20 Jul 2013 - 10:56

แต่งนิยายแนวเศร้าอีกแล้ว ;u;

หัดแต่งอะไรที่มันสดใสมั้งสิ
ParRoMa
ParRoMa
Stick Killer
Stick Killer

Status :

คำขอบคุณ : 23
: 23
ที่อยู่ : หอพักTSM/บ้านแถวๆทาวน์สแควร์ใจกลางเมือง และคฤหาสถ์อยุ่ตรงชานเมือง
Level :
ยมทูตสีดำ...... Left_bar_bleue3 / 103 / 10ยมทูตสีดำ...... Right_bar_bleue

ABG Name: Corlerpy Marmela
EXP:
ยมทูตสีดำ...... Left_bar_bleue244/2000ยมทูตสีดำ...... Empty_bar_bleue  (244/2000)
status!?:
HPHP

ยมทูตสีดำ...... Empty Re: ยมทูตสีดำ......

ตั้งหัวข้อ by nan_flippy@hotmail.com Sat 20 Jul 2013 - 12:26

;w;จ๊ะถ้าพี่นึกออกเดวเเต่งมาให้เเววกันนะ
ปล.ตอนนี้สมองตันหมดเเล้ว

Status :

Level :
ยมทูตสีดำ...... Left_bar_bleue0 / 100 / 10ยมทูตสีดำ...... Right_bar_bleue

ABG Name:
EXP:
ยมทูตสีดำ...... Left_bar_bleue25/2000ยมทูตสีดำ...... Empty_bar_bleue  (25/2000)
status!?:
HPHP

ตั้งหัวข้อ by sasanagu Sat 31 Aug 2013 - 20:30

สุดยอดมากเลยค่ะ อ่านแล้วซึ้งมากเลย>[]< //น้ำตาคลอ ทำหน้าซาบซึ้ง 
sasanagu
sasanagu
New Stick
New Stick

Status :

คำขอบคุณ : 0
Level :

ตั้งหัวข้อ by nan_flippy@hotmail.com Sat 31 Aug 2013 - 20:31

ขอบคุณค่ะ>U<

Status :

Level :

ABG Name:
EXP:
status!?:
HPHP

ขึ้นไปข้างบน