Thaistickman
(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/

Join the forum, it's quick and easy

(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[8/7/2561] ไทยสติกแมนมีแอพ Topic'it เพื่อเชื่อมโยงกับเว็บไซด์แล้วนะครับ

Go down

[8/7/2561] ไทยสติกแมนมีแอพ Topic'it เพื่อเชื่อมโยงกับเว็บไซด์แล้วนะครับ Empty [8/7/2561] ไทยสติกแมนมีแอพ Topic'it เพื่อเชื่อมโยงกับเว็บไซด์แล้วนะครับ

ตั้งหัวข้อ by Black Of King Sun 8 Jul 2018 - 2:38

Topic'it เป็นแอพพลิเคชั่นของทางเว็บโฮส Forumotion ครับ แต่ต้องสมัครสมาชิกของทางแอพก่อนด้วยึงจะใช้ได้ครับ ซึ่งก็สามารถใช้พวกเฟสบุ๊ค ทวิตเตอร์หรือกูเกิ้ลเพื่อสมัครสมาชิกได้

แอพหน้าตาแบบนี้ครับ

[8/7/2561] ไทยสติกแมนมีแอพ Topic'it เพื่อเชื่อมโยงกับเว็บไซด์แล้วนะครับ Logo-t10

คำอธิบายฟีเจอร์ต่างๆของแอพตัวนี้ แบบสั้นๆ :
- เมื่อล็อกอินครั้งเดียวก็จะเข้าล็อคอินได้ไว้ตลอด
- โพสกระทู้ ตอบกระทู้ได้
- เข้าถึงโพสในเว็บไซด์ได้ง่าย
- ส่งและดูข้อความ(PM)ในเว็บไซด์ได้
- เปิดรับตัวแจ้งเตือน ถ้าหากได้ทำติดตาม/แจ้งเตือนเอาไว้แล้ว
- เข้าถึงกระทู้ที่ยังไม่ได้อ่านได้รวดเร็ว
- มีรายชื่อเพื่อไว้ติดต่อในเว็บไซด์ถ้าหากได้ทำไว้
- และอื่นๆที่เป็นปลิกย่อย

อ่านด้านล่างนี้ดูหน้าตาแอพคร่าวๆเพื่อเชื่อมต่อกับไทยสติกแมนได้ตามภาพด้านล่าง

เมื่อเข้ามาแล้วให้คลิกตัวเมนู หรือไอคอนที่มีขีดสามขีดมุมบนซ้าย เมื่อคลิกแล้วก็จะมีหัวข้อให้เลือกครับ

[8/7/2561] ไทยสติกแมนมีแอพ Topic'it เพื่อเชื่อมโยงกับเว็บไซด์แล้วนะครับ Inkeds10

[8/7/2561] ไทยสติกแมนมีแอพ Topic'it เพื่อเชื่อมโยงกับเว็บไซด์แล้วนะครับ Screen11

เพื่อให้เข้าถึงไทยสติกแมน ก็ต้องเข้าไปที่ QuickAccess ครับ จากนั้นก็คลิกมุมบนขวารูปแว่นขยายเพื่อค้นหากลุ่มที่จะเข้าถึง
พิมพ์คำว่า thaistickman ลงไป แล้วก็จะขึ้นตัวเลือกอันเดียวเว็บไซด์ไทยสติกแมนครับ

[8/7/2561] ไทยสติกแมนมีแอพ Topic'it เพื่อเชื่อมโยงกับเว็บไซด์แล้วนะครับ Search10

อย่าลืมคลิก + เพื่อเป็นการติดตามด้วยนะครับ ซึ่งมันจะเป็นการเพิ่มรายชื่อกับตัว QuickAccess เพื่อให้เข้าถึงไทยสติกแมนได้ง่ายขึ้นครับ
ครั้งต่อไปทุกท่านก็สามารถใช้ตัว QuickAccess เพื่อเข้าถึงได้ครับ

ส่วนตัว Help Forumotion ก็คือเป็นเว็บบอร์ดโฮสที่ทางเราใช้ครับ จะติดตามหรือเลิกติดตามได้ด้วยการกดติ๊กถูกออกไปก็ได้ครับ

[8/7/2561] ไทยสติกแมนมีแอพ Topic'it เพื่อเชื่อมโยงกับเว็บไซด์แล้วนะครับ Recent10

หน้าตาก็ตามอย่างที่ภาพ 3 ว่าเอาไว้ครับ จะสามารถดูกระทู้ล่าสุดในไทยสติกแมนได้ (Recent Topics)
หรือดูกระทู้ที่ฮิตในไทยสติกแมน (Popular Topics)
หรือดูตามหมวดอื่นๆด้วย Category หรือทำตัวลัด Shortcut เพื่อเข้าถึงหน้าที่ต้องการได้
ถ้าหากอยากดูรายชื่อสมาชิกก็สามารถดูได้ที่ Member ด้านล่างครับ

แต่หัวข้อบางอันก็ไม่สามารถเข้าดูได้ เพราะต้องเข้าสมาชิกกับทางไทยสติกแมนเสียก่อนครับ ซึ่งก็ใช้ตัว Topic'it เพื่อสมัครสมาชิกได้ครับ
(ถ้าท่านใดมียูเซอร์เดิมอยู่แล้วก็สามารถเข้าใช้ได้ตามปกติครับ)

เมื่อมีสมาชิกและทำการล็อคอินเข้ามาแล้วก็จะมีหน้าตาต่างไปจากเดิมเล็กน้อย ตามภาพล่าง

[8/7/2561] ไทยสติกแมนมีแอพ Topic'it เพื่อเชื่อมโยงกับเว็บไซด์แล้วนะครับ Login11

ในตอนนี้ทุกท่านที่เป็นสมาชิกก็สามารถใช้งานหัวข้ออย่าง Follow topic, Unread Topic, Favorite Topics ครับ
นอกจากนี้ก็สามารถโพสกระทู้ ดูโปรไฟล์ (profile) ของตัวเองได้ครับ แต่ผมจะพูดถึงการโพสข้อความก่อนแล้วกัน

[8/7/2561] ไทยสติกแมนมีแอพ Topic'it เพื่อเชื่อมโยงกับเว็บไซด์แล้วนะครับ Screen12

การโพสกระทู้ก็จะให้ขึ้นเลือกตามภาพครับ ซึ่งก็ต้องเลือกหัวข้อว่าจะโพสที่ไหน
(อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงในส่วนของหัวข้อ จึงยังไม่สามารถบอกรายละเอียดได้ครับ)

สามารถเขียนหัวข้อกับเนื้อหาข้อความได้ตามปกติครับ

เรื่องภาพสามารถโพสได้แค่ jpeg ครับ ถ้าหากเลือก gif ภาพจะถูกบังคับเป็น jpeg ครับ
รับภาพสูงสุดได้ 10 MB

ส่วนเรื่อง video ยังไม่สามารถใช้การได้ในตอนนี้ครับ เลือกวิดีโอไปก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ

ถ้าจะโพสตอบกระทู้ก็สามารถคลิกที่กระทู้เพื่อเลือกแล้วคลิกช่องด้านล่างเพื่อตอบกลับดังรูปด้านล่าง

[8/7/2561] ไทยสติกแมนมีแอพ Topic'it เพื่อเชื่อมโยงกับเว็บไซด์แล้วนะครับ Screen14

จากนี้ก็เป็นเรื่องของโปรไฟล์ครับ ซึงจะแสดงตามในภาพล่าง

[8/7/2561] ไทยสติกแมนมีแอพ Topic'it เพื่อเชื่อมโยงกับเว็บไซด์แล้วนะครับ Profil10

ในโปรไฟล์สามารถดูข้อความหรือกระทู้ของตัวเองที่โพสไปได้ สามารถเช็คเพื่อนหรือดู PM ที่เข้ามาหาได้
(PM - Private Message - ข้อความส่วนตัว)

ตอนนี้ที่เห็นก็มีราวๆนี้แหละครับ การทำงานของแอพเพื่อใช้เชื่อมต่อในไทยสติกนี้
จากที่เห็น มันก็ยังเป็นโครงๆอยู่ครับ เพราะผมยังไม่ได้เปลี่ยนตัว Banner หรือตัว Icon ไทยสติกแมนเลยครับ
เดี๋ยวผมจะกลับมาจัดการในภายหลังครับ

ถ้าผมมีรายละเอียดมากพอ ผมจะเขียนเป็นกระทู้ใหญ่ๆเขียนไว้บอกการทำงานอีกทีครับ
ตอนนี้ก็เป็นประกาศสั้นๆบอกไว้แค่นี้ก่อนแล้วกันครับ

alien
Black Of King
Black Of King
Administrator
Administrator

Status :

คำขอบคุณ : 101
Level :
[8/7/2561] ไทยสติกแมนมีแอพ Topic'it เพื่อเชื่อมโยงกับเว็บไซด์แล้วนะครับ Left_bar_bleue5 / 105 / 10[8/7/2561] ไทยสติกแมนมีแอพ Topic'it เพื่อเชื่อมโยงกับเว็บไซด์แล้วนะครับ Right_bar_bleue

ABG Character Profile
ABG Name: Purpleeeeee!
EXP:
[8/7/2561] ไทยสติกแมนมีแอพ Topic'it เพื่อเชื่อมโยงกับเว็บไซด์แล้วนะครับ Left_bar_bleue513/2000[8/7/2561] ไทยสติกแมนมีแอพ Topic'it เพื่อเชื่อมโยงกับเว็บไซด์แล้วนะครับ Empty_bar_bleue  (513/2000)
status!?:
status!?หน่วยหน่วย
HPHP

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics