Thaistickman
(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/

Join the forum, it's quick and easy

(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Story Of Assassin Nasod Arm [อัพเดทตอนใหม่!]

2 posters

Go down

Story Of Assassin Nasod Arm [อัพเดทตอนใหม่!] Empty Story Of Assassin Nasod Arm [อัพเดทตอนใหม่!]

ตั้งหัวข้อ by ing11851 Tue 21 Apr 2015 - 20:30

หลังจากผมและคนกลุ่มสมาชิก TSM กินข้าวเที่ยงเสร็จ ก็เดินกลับไปที่ห้องพักส่วนตัว...
พอเปิดเข้าไปก็เห็นโกสกับเติร์กนั่งรอผมกลับแต่แรกแล้ว "กินข้าวอิ่มแล้วใช่มั้ย?" เติร์กหมาป่าไฟ มองหน้าถาม
"อิ่มแล้วครับ...ว่าแต่เติร์กมาทำอะไรที่ห้อวงผมครับ??" ผมตอบกลับแล้วถามเติร์กด้วยความสงสัย
"ก็ได้ยินโกสบอกว่านายจะเล่าเรื่องตัวนายในอดีตนั่นนะ" เติร์กตอบกลับอย่างมั่นใจ
"อ้อ ถ้าอย่างงั้นตั้งใจฟังด้วยนะครับ" พูดเสร็จผมก็นั่งลงบนขอบเตียง...
"มันเกิดขึ้นเมื่อผมยังเป็นทหารเอกแห่งอาณาจักรเบลเดอร์และได้ชัยชนะจากสงครามกลุ่มกบฏแห่งแคว้นเบลเดอร์ 15ปีก่อน"

เมื่อ15ปีก่อน....
เสียงประชาชนทุกคนในเมืองอาณาจักรเบลเดอร์ส่งเรียงร้อง ด้วยความดีใจดังทั่วอาณาจักร
"ชัยชนะแห่งความยุติธรรม!!" ผมตะโกนด้วยความภาคภูมิใจ ส่วนข้างขวามือผมเป็นสหายร่วมรบนามว่า ฮายาเทะ
ส่วนข้างซ้ายคือสหายคนสนิทของผมนาม ยามาดะ หลังจากขบวนทัพกลับมา ผมก็ได้กลับมาบ้านและในบ้านมีสาวงามผมแดงคนนึง
คือคู่หมั้นเก่าชื่อ เคียวโกะ... แต่ในขณะที่เราทั้งคู่อยู่ในระหว่างออกเดทอยู่นั้น ก็มีทหารประจำราชวังและยามาดะ เดินมาหาผม...
"ยามาดะ!? มีธุระอะไรรึ??" ผมถามด้วยความสงสัย "อาคิระ!! พวกเราได้รับรายงานจากหน่วยสอดแนมรายงานมาว่า แกไปสบคบกับพวกกลุ่มกบฏเพื่อลอบปลงพระชนม์กษัตริย์ของพวกเรา!!" ยามาดะตะโกนตอบมาด้วยความโกรธแค้น "อะไรนะ!?" ผมตกใจที่ยามาดะกล่าวมาแบบนั้น "ทหารจับมันไปขึ้นศาลทหารเดี๋ยวนี้!!" ยามาดะสั่งทหารไปจับกุมผมอย่างเคร่งครัด "เฮ้ย!! ปล่อยนะ! พวกแกบ้าไปแล้วรึไง!!" ผมขัดขืนเพื่อที่จะบอกความจริง "เดี๋ยวก่อน! อาคิระคุงไม่ใช่คนอย่างนั้นนะ!!" เคียวโกะเข้ามาขวางการจับกุม "ถ้าเขาไม่ได้คิดเช่นนั้นจงนำหลักฐานมาพวกเรา!! ทหารพามันไป!!" ยามาดะตะโกนใส่และพาตัวผมไปขึ้นศาลทหารทันที...และนี่คือจุดเริ่มต้นของความเจ็บปวดในอดีต

จบตอนที่ 1 : จุดเริ่มต้นของความเจ็บปวด
------------------------------------------------------------------------------------------
ตอนที่ 2 : โศกนาฏกรรมอาณาจักรเบลเดอร์
หลังจากผมถูกมาที่ศาลทหาร และอธิบายความจริงที่ไม่ใช่คนที่คิดจะลอบปลงพระชนม์กษัตริย์ แต่ก็ไม่มีใครเชื่อจึงถูกตัดสินให้จำคุกตลอดชีวิต
จนกระทั่งเกิดเหตุบางอย่าง... "อ๊ากกก!!" ผมได้ยินเสียงทหารกรีดร้องด้วยความเจ็บสาหัสจากข้างนอก "ผู้บุกรุก จับมันไว้----
อ๊าก!!" จนผมเห็นเงาใครบางคนกำลังเดินมาหาผมที่ห้องขัง.. "โชคดีจัง อาคิระคุงยังปลอดภัย!" ผมเห็นเคียวโกะมาหาผมด้วยกับพรรคพวกที่ร่วมรบกับผม มาช่วยผมแหกคุก "อาคิระคุง! รีบหนีไปจากที่นี่กันเถอะพวกทหารจะนำกำลังเสริมมาแล้ว!!" เคียวโกะจึงรีบเอากุญแจของขังมาไขกรงแล้วจูงมือผมหนีไปด้วยกัน "จับพวกกบฏไว้ให้ได้!!" ยามาดะตะโกนไล่ตามหลังมาพร้อมกับทหารของตนและมีการปะทะกันกับพวกพ้องของผม โศกนาฏกรรมอาณาจักรเบลเดอร์จึงเริ่มขึ้น จนเหลือแค่ผมกับเคียวโกะหนีรอดมาได้ครึ่งทาง "หนีไม่พ้นหรอกไอ้พวกกบฏอาณาจักร!" ยามาดะวิ่งเข้ามาเอาดาบฟันผมทันที "ใครจะยอดแพ้ง่ายๆละฟ่ะยามาดะ!!" ผมชักดาบมาบล็อคการโจมตีทันที! และต่อสู้กันไปมาครึ่งชั่วโมง จู่ๆผมก้โดนธนูปริศนาปักอกโดยไม่รู้ตัว "อั่ก!! อะไรกันลูกธนูมาจากไหน!?" ผมจึงดึงลูกธนูออกโดยไม่ได้สังเกตุข้างหลังผม "เปิดช่องโหว่แล้ว!! ย๊าา!!"
ยามาดะวิ่งเข้ามาเอาดาบแทงผมจากด้านหลังทันที "ฉึก!!" ผมได้เห็นใครบางอย่างมาขวางดาบของยามาดะแทนผม "เคียวโกะ! ทำไมกัน..ทำไมถึง...!" ยามาดะช็อคจนพูดไม่ออกเมื่อเห็นเคียวโกะมาขวางดาบของเขา เพื่อสละชีวิตแทน แล้วเคียวโกะก็ล้มลงในอ้อมแขนของผมแล้วพูดว่า "เพราะชั้นนะ...รักอาคิระคุงเลยไม่อยากให้เธอ...ต้องตาย" ผมจับมือและกอดเธอแน่นๆแล้วตะโกนว่า "ทำไมต้องทำถึงขนาดนี้ด้วย!!! อย่าตายนะเคียวโกะ!! แข็งใจไว้นะ!!" ผมตะโกนพร้อมกับเสียน้ำตา "ฉันนะ...คงไม่รอดแล้วละ...เพราะฉะนั้น....อาคิระคุงเธอต้องมีชีวิตอยู่ต่อไปนะ..." เธอพูดจบก็สิ้นชีวิตในทางกลางสายฝน "เคียวโกะะะะะ!!!!!!" ผมตะโกนด้วยความเจ็บปวดอย่างมากที่ต้องจากเธอไป และร้องให้เสียใจ
"ทำไมกัน...ทำไม..." ยามาดะช็อคจนมือเท้าสั่นไปหมด แล้วผมก็คว้าดาบมาฟันยามาดะด้วยความแค้นทันที "เฮ้ย!!" ยามาดะตกใจและเอาดาบมาบล็อคทัน "ย๊ากกกกกกกกก!!!!" ผมกดดาบจนดาบของยามาดะหักและดาบฟันโดนยามาดะจังๆ "อ๊ากกก!!" แล้วยามาดะก็ฮึดสู้ไปฟันแขนขวาของผมขาดขนล้มข้างๆเคียวโกะ "อ๊าาาก!!" การต่อสู้ได้สิ้นสุดลง ส่วนยามาดะก็เอาดาบที่หักแทงตัวเองตายในทางกลางสายฝน

จบตอนที่2 : โศกนาฏกรรมอาณาจักรเบลเดอร์
---------------------------------------------------------------------------------

แก้ไขล่าสุดโดย ing11851 เมื่อ Sat 4 Jun 2016 - 14:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ing11851
ing11851
New Stick
New Stick

Status :

คำขอบคุณ : 3
: 28
Level :
Story Of Assassin Nasod Arm [อัพเดทตอนใหม่!] Left_bar_bleue0 / 100 / 10Story Of Assassin Nasod Arm [อัพเดทตอนใหม่!] Right_bar_bleue

ABG Character Profile
ABG Name: Akira The Assassins
EXP:
Story Of Assassin Nasod Arm [อัพเดทตอนใหม่!] Left_bar_bleue0/0Story Of Assassin Nasod Arm [อัพเดทตอนใหม่!] Empty_bar_bleue  (0/0)
status!?:
status!?หน่วยหน่วย
HPHPz

ขึ้นไปข้างบน Go down

Story Of Assassin Nasod Arm [อัพเดทตอนใหม่!] Empty Re: Story Of Assassin Nasod Arm [อัพเดทตอนใหม่!]

ตั้งหัวข้อ by balldojopage Thu 23 Apr 2015 - 15:59

จบอย่างรวดเร็วเลยทีเดียวครับ
balldojopage
balldojopage
Beginner
Beginner

Status :

คำขอบคุณ : 1
Level :
Story Of Assassin Nasod Arm [อัพเดทตอนใหม่!] Left_bar_bleue0 / 100 / 10Story Of Assassin Nasod Arm [อัพเดทตอนใหม่!] Right_bar_bleue

ABG Character Profile
ABG Name:
EXP:
Story Of Assassin Nasod Arm [อัพเดทตอนใหม่!] Left_bar_bleue0/0Story Of Assassin Nasod Arm [อัพเดทตอนใหม่!] Empty_bar_bleue  (0/0)
status!?:
status!?หน่วยหน่วย
HPHPz

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics