Thaistickman
(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/

Join the forum, it's quick and easy

(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ไดอารี่...................

4 posters

Go down

ไดอารี่................... Empty ไดอารี่...................

ตั้งหัวข้อ by nan_flippy@hotmail.com Wed 3 Jul 2013 - 18:01

วันที่ 12 / 1 / 20xx

สวัสดีค่ะไดอารี่ที่รักฉันชื่อเด็กญิง"เเก้วมณี" อายุ 11ปีนี่เป็นครั้งเเรกที่
ฉันเขียนไดอารี่ฉันเลยยังไม่ค่อยรู้ว่าจะเขียนอะไรดีที่ฉันเขียนไดอารี่
เพราะ"ครูเเก้ม"ค่ะครูเขาเป็นครูสอนพิเศษที่บ้านฉันค่ะไดอารี่คงสงสัยสินะค่ะ
ว่าทำไมฉันถึงไม่ไปโรงเรียนเเบบนักเรียนคนอื่นเพราะว่าฉันเดินไม่ได้ค่ะ
ฉันประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์จึงทำให้ฉันเสียขาทั้ง2ข้างไปเเละก็คุณเเม่ของ
ฉันในคืนนั้นด้วยเเต่ไม่เป็นไรค่ะไดอารี่เพราะว่าฉันยังเหลือคุณพ่ออยู่ทั้งคนค่ะ
เเละก็ฉันลืมบอกไปค่ะว่าที่ฉันเขียนไดอารี่นี่เพราะว่าครูเเก้มบอกว่าไดอารี่คือ
การเขียนหรือจดบันทึกชีวิตประจำวันค่ะเเต่ครูเเก้มบอกว่าเราไม่จำเป็นต้องจด
ทุกวันก็ได้ค่ะจดฉะเพราะช่วงที่เรามีความสุขหรือว่าอยากจดจำสิ่งเหล่านั้นก็พอ
ค่ะตอนนี้ฉันคงเขียนเเค่นี้ก่อนค่ะไดอารี่ฉันต้องไปนอนเเล้วค่ะเเล้วเจอกันใหม่นะค่ะ

วันที่ 20 / 1 / 20xx

สวัสดีค่ะไดอารี่ที่รักตอนนี้ก็ดึกมากเเล้วค่ะฉันค่อนข้างง่วงนิดๆค่ะไดอารี่วันนี้ฉันมีความ
สุขมากเลยค่ะไดอารี่เพราะอะไรรู้มันค่ัเพราะว่าวันนี้พ่อฉันมาเซอร์ไพรวันเกิดฉันค่ะเเละก็
ท่านซื้อคอมพิมเตอร์เครื่องใหม่มาให้ฉันด้วยค่ะฉันดีใจมากเลยค่ะที่ได้เจอท่านเพราะว่า
เราไม่ค่อยได้เจอกันบ่อยๆหลอกค่ะไดอารี่ปีหนึ่งหนูเจอกับท่าน 3-4ครั้งเองมั้งค่ะเอาเป็นว่า
ฉันได้เจอกับท่านฉันก็ดีใจเเล้วค่ะฉันไม่ต้องการของอะไรมากหลอกค่ะเเค่เจอท่านก็พอใจ
แล้วค่ะไดอารี่เฮ้ย~~~ ตอนนี้มันก็ดึกมาเเล้วค่ะฉันไปนอนก่อนนะค่ะไดอารี่เเล้วเจอกันใหม่นะ
ค่ะไดอารี่ที่รัก

วันที่ 11 / 3 / 20xx

สวัสดีอีกครั้งค่ะไดอารี่ที่รักขอโทษนะค่ะที่ไม่ได้เขียนซะนานเลยค่ะพอดีฉันต้องเข้าห้องผ่า
ตัดค่ะเเละก็ต้องฉายรังสีรักษาโรคมะเร็งหน่ะค่ะตอนนี้ผมฉันก็เริ่มร่วงพอสมควรเเล้วค่ะและก็เเขน
ซ้ายฉันมันเริ่มไม่มีความรู้สึกอะไรเเล้วค่ะพอขยับนิ้วได้นิดหน่อยค่ะแฮะๆ......... วันนี้ก็เป็นวันที่น่าเบื่อนิดหน่อย
ค่ะคุณไดอารี่เเละก็วันนี้ที่จริงคุณพ่อของฉันจะมาหาที่โรงพยาบานด้วยค่ะเเต่ว่าท่านนั้นมาไม่ได้ค่ะ
ไดอารี่เพราะว่าท่านนั้นติดธุระต้องประชุมด่วนที่ต่างประเทศค่ะไดอารี่เฮ้ย........... ฉันไม่เศร้าหลอกนะค่ะ
ที่คุณพ่อมาไม่ได้ท่านติดธุระนี่ค่ะทำไงเนอะไดอารี่อ๊ะ??!! นางพยาบาลมาไล่เเล้วค่ะฉันต้องไป
นอนเเล้วค่ะไดอารี่ฉัวหวังว่าสักวันฉันคงได้อยู่กับคุณพ่อนะค่ะตอนนี้ฉันนอนก่อนนะค่ะบายค่ะไดอารี่
เเล้วเจอกันใหม่ค่ะ

.................
.............
........
....
..
.

หลังจากที่ชายคนหนึ่งได้ปิดสมุดสีฟ้าอ่อนๆเขาถึงกับต้องร้องไห้ออกมาโดยไม่สนใจสายตา
ของผู้คนที่เดินผ่านไปมาเเละชายอีกคนเป็นพ่อบ้านที่อยู่ข้างชายคนนั้นจึงกล่าวว่า

พ่อบ้าน : คุณหนูเขาฝากสมุดเล่มนี้ให้คุณขอรับเเละก็นี่เช็ดเงินจำนวน 10ล้าน
บาทที่เราตกลงกันไว้ขอรับ

ชายอีกคน : ผ....ผ...ผมไม่ต้องการเงินนี่เเล้วครับคุณพ่อบ้านที่จริงผมไม่ควรได้รับมันด้วยซ้ำไป
ผมมันคนหลอกล่วงผมหลอกคุณหนูมาตลอดว่าเป็นคุณพ่อของคุณหนูทั้งที่จริงเเล้ว
คุณท่านนั้นเสียชีวิตหลังจากประสบอุบัติเหตุได้เพียงสองวันผมไม่สมควรที่จะได้เงินนี่

ผู้ชายคนนั้นกล่าวด้วยน้ำตาพร้อมทั้งกอดไดอารี่สี่ฟ้าอ่อนๆของเด็กหญิงเเก้วมณีไว้

พ่อบ้าน : ผมรู้ไว้ก่อนเเล้วขอรับเเต่คุณทำสัญญากับคุณท่านไว้เเล้วว่าจะดูเเลคุณหนูเเก้วมณีจนถึงที่สุด
เหมือนกับคุณครูเเก้วด้วยตอนที่คุณครูเเก้มได้เงินไปเธอก็ปฎิติเสธเช่นกันเเต่ว่าเราทำสัญญา
กันไว้เเล้วนะขอรับคุณครูเเก้วจึงต้องรับเงินไปเเต่เธอก็ไม่ได้ใช้มันเธอบริจารให้สถานสงเคราะห์เด็ก
หมดทุกบาทคุณเองก็ควรรับไว้นะขอรับเพราะคุณทำสัญญากับเราไว้เเล้วสัญญาต้องเป็นสัญญา
คุณจะเอาเงินนี่ไปทำอะไรก็ได้เเล้วเเต่คุณนะขอรับ...............

เมื่อพ่อบ้านนั้นกล่าวเสร็จชายอีกคนจึงรับเงินไปเเละขอไดอารี่ของแก้วมณีไปด้วยเเละเขาไม่คิดจะใช้เงินที่ได้มา
เขาบริจารเงินทั้งหมดให้สถานสงเคราะห์เช่นเดียวกับคุณครูเเก้มเเละเขาก็หวังไว้ว่าคุณหนูเเก้วมณีคงให้อภัยเขา
ที่ต้องหลอกว่าเป็นพ่อของเธอเเละเขาก็ขอให้คุณหนูมีความสุขบนสวรรค์กับนายหญิงเเละคุณท่าน
.........................
.....................
.................
.............
.........
.....
..
.

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านเเละก็ขออภัยถ้ามีการผิดพลาดหรือตกหล่นเเต่อย่างใด
ข้าพระเจ้านั้นก็ขอโทษล่วงหน้าเเละขอบคุณสำหลับคอมเม้นเเละติชมต่างๆ

"ฉัน ฟ้าหรือฟ้าใส ผู้เเต่ง"

"ในนามปากกา Matha&Mala"

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งค่ะ
nan_flippy@hotmail.com
Beginner Fighter

Status :

คำขอบคุณ : 48
: 25
Level :
ไดอารี่................... Left_bar_bleue0 / 100 / 10ไดอารี่................... Right_bar_bleue

ABG Character Profile
ABG Name:
EXP:
ไดอารี่................... Left_bar_bleue25/2000ไดอารี่................... Empty_bar_bleue  (25/2000)
status!?:
status!?หน่วยหน่วย
HPHP

ขึ้นไปข้างบน Go down

ไดอารี่................... Empty Re: ไดอารี่...................

ตั้งหัวข้อ by cherry882 Wed 3 Jul 2013 - 18:04

ซึ้งง่า~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~// T-T นอนร้องไห้+อ่านต่อ
cherry882
cherry882
Advanture Stick

Status :

คำขอบคุณ : 23
: 26
Level :
ไดอารี่................... Left_bar_bleue2 / 102 / 10ไดอารี่................... Right_bar_bleue

ABG Name: Namine Arena / Katsune Acorma
EXP:
ไดอารี่................... Left_bar_bleue201/2000ไดอารี่................... Empty_bar_bleue  (201/2000)
status!?:
HPHP

http://arena333@deviantart.com

ไดอารี่................... Empty Re: ไดอารี่...................

ตั้งหัวข้อ by Zeron Wed 3 Jul 2013 - 18:08

Mirai Nikki บันทึกลับ เกมล่าอณาคต

Zeron
New Stick
New Stick

Status :

คำขอบคุณ : 0
Level :
ไดอารี่................... Left_bar_bleue0 / 100 / 10ไดอารี่................... Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อ by ParRoMa Wed 3 Jul 2013 - 18:39

ซึ้งใจ ;w;
ParRoMa
ParRoMa
Stick Killer
Stick Killer

Status :

: 23
ที่อยู่ : หอพักTSM/บ้านแถวๆทาวน์สแควร์ใจกลางเมือง และคฤหาสถ์อยุ่ตรงชานเมือง
Level :
ไดอารี่................... Left_bar_bleue3 / 103 / 10ไดอารี่................... Right_bar_bleue

ABG Name: Corlerpy Marmela
EXP:
ไดอารี่................... Left_bar_bleue244/2000ไดอารี่................... Empty_bar_bleue  (244/2000)
status!?:
HPHP

ตั้งหัวข้อ by nan_flippy@hotmail.com Wed 3 Jul 2013 - 21:10

โอ้นี่เพลงจังมาอ่านอีกรอบเลยรึเนี้ยซึ้งใจจัง ทำหน้าซาบซึ้ง 
//ซับน้าตาให้คุณเชอร์รี่

Status :

คำขอบคุณ : 48
: 25
Level :

ABG Name:
EXP:
ไดอารี่................... Left_bar_bleue25/2000ไดอารี่................... Empty_bar_bleue  (25/2000)
status!?:
HPHP

ตั้งหัวข้อ by cherry882 Wed 3 Jul 2013 - 21:34

/me หลับคากองน้ำตาไปแบ้ว
cherry882
cherry882

Status :

: 26
Level :
ไดอารี่................... Left_bar_bleue2 / 102 / 10ไดอารี่................... Right_bar_bleue

ABG Name: Namine Arena / Katsune Acorma
EXP:
ไดอารี่................... Left_bar_bleue201/2000ไดอารี่................... Empty_bar_bleue  (201/2000)
status!?:
HPHP

http://arena333@deviantart.com

ขึ้นไปข้างบน