Thaistickman
(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/

ParRoMa - Noob Work o<-<

หน้า 4 จาก 5 Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

Go down

28052013

ตั้งหัวข้อ 

ParRoMa - Noob Work o<-<

---------Welcome to Parroma's Work Zone!---------

ไม่เคยทำได้ลื่นขนาดนี้ งื้อๆ..

มีเว็บต้องใช้เป็นประโยชน์สิ =-=

*งานใหม่ New Work*

Doors 4 Entry

Work:

Thaistickman Building:

1.ตึกหลัก มีทั้งหมด 7 ชั้น
- ชั้นแรก ห้องโถง และ โซนอีเวนต์
-  "  2   ห้องพยาบาล และ ห้องเตรียมนักสู้ก่อนลงABG
-  "  3   ห้องฝึกซ้อม และ เลือกภารกิจ(แล้วไปรับกับแอดมินอีกชั้น)
-  "  4   ห้องอาหาร และ บาร์
-  "  5   ห้องทดลอง และ ห้องสมุด
-  "  6   ห้องพักสำรอง
-  "  7   ห้องแอดมิน และ รับภารกิจ
- ดาดฟ้า ไม่มีอะไรพิเศษเพียงแต่ว่ามันเป็นฉากใน Blood Vengeance เท่านั้นแหละ

2.ลานต่อสู้ABG
 - จะมีทางเชื่อมเอาไปที่ตึกหลัก(ชั้น2) และหอพัก วิธีเข้าไปในลาน จะต้องเข้าทางลิฟต์เท่านั้น(ไอตรงกลมๆหลังตึกที่ผมวาดอ่ะ)
และมันจะเชื่อมที่ตึกเอง สามารถเข้าไปทันทีตรงชั้น 1 และ ชั้น 2

3.หอพักTSM
 - เป็นที่พักสำหรับชาวTSMอยุ่ได้ทั้งชั่วคราวและถาวร เพราะยังไงก็เป็นห้องของคุณ
ชั้นแรกจะเป็นห้องอาหารสำหรับชาวTSMที่ตื่นมาแล้วขี้เกียจเดินไปที่ตึกหลัก

4.ลานจอดรถ
 - ไม่มีคำบรรยาย

แก้ไขล่าสุดโดย ParRoMa เมื่อ Mon 17 Nov 2014 - 0:35, ทั้งหมด 49 ครั้ง
ParRoMa
Stick Killer
Stick Killer

Status :

คำขอบคุณ : 23
: 18
ที่อยู่ : หอพักTSM/บ้านแถวๆทาวน์สแควร์ใจกลางเมือง และคฤหาสถ์อยุ่ตรงชานเมือง
Level :
3 / 103 / 10

ABG Character Profile
ABG Name: Corlerpy Marmela
Power: Knife & The copy eyes system
EXP:
244/2000  (244/2000)

ขึ้นไปข้างบน Go down

Share this post on: diggdeliciousredditstumbleuponslashdotyahoogooglelive

ParRoMa - Noob Work o<-< :: Comments

ตั้งหัวข้อ on Sun 29 Sep 2013 - 10:23 by อาต์ร

ตัวลรนี่น่ารักมาก ฉากแปลงร่างก็สุดยอดเลย

ตั้งหัวข้อ on Sun 29 Sep 2013 - 10:31 by nan_flippy@hotmail.com

โหสุดยอดมากเพลงการขยับเคลื่อนไหวทุกอย่างพริวมากเลยเข้าขั้นโหดเลยนะเนี้ยผิดกับฉันยังไม่ไปไหนเลย;w; // นอนตาย

ตั้งหัวข้อ on Sun 29 Sep 2013 - 11:46 by ParRoMa

nan_flippy@hotmail.com พิมพ์ว่า:โหสุดยอดมากเพลงการขยับเคลื่อนไหวทุกอย่างพริวมากเลยเข้าขั้นโหดเลยนะเนี้ยผิดกับฉันยังไม่ไปไหนเลย;w; // นอนตาย
ก็ฝึกสิจ้ะ :3

@อาต์ร พิมพ์ว่า:ตัวลรนี่น่ารักมาก ฉากแปลงร่างก็สุดยอดเลย
ขอบคุณค่า <3

ตั้งหัวข้อ on Mon 30 Sep 2013 - 9:02 by Thoong

แง๊๊๊ แปลงร่างงามมากง่ะ แม๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊

ตั้งหัวข้อ on Mon 30 Sep 2013 - 11:02 by sticktonnam

พริตตี้เคียวชัดๆ 55 I love you 

ปล.สวดยอดมากกLaughing Laughing Laughing

ตั้งหัวข้อ on Sun 6 Oct 2013 - 23:05 by ParRoMa

อัพงาน แฮ่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตั้งหัวข้อ on Sun 6 Oct 2013 - 23:08 by Thoong

งามมากกกกก ป.ล. อยากเห็นเพลงทำ 2 ตัวตีกันง่ะ แอแอ

แต่การเคลื่อนไหว นี่มันไปลื่นมาจากไหนกัน ฮือ

ตั้งหัวข้อ on Sun 6 Oct 2013 - 23:18 by ParRoMa

Zetsu พิมพ์ว่า:งามมากกกกก ป.ล. อยากเห็นเพลงทำ 2 ตัวตีกันง่ะ แอแอ

แต่การเคลื่อนไหว นี่มันไปลื่นมาจากไหนกัน ฮือ
ผมก็ไม่รู้ ;w;

ตั้งหัวข้อ on Mon 7 Oct 2013 - 0:17 by ParRoMa

อีกซักงานเถอะค่ะ

ตั้งหัวข้อ on Mon 7 Oct 2013 - 5:23 by TurkMaster

ใช้ได้นะครับทั้ง2งานแต่แขนยาวเกินไปอ่ะอันที่2- -

ตั้งหัวข้อ on Sat 19 Oct 2013 - 17:54 by ParRoMa

อัพงานค่าาาาาาาา กระทู้ตกไปเยอะเลย ;-;

ตั้งหัวข้อ on Sat 19 Oct 2013 - 17:56 by top1155

มันมีเส้นบางเส้นทับกับเฟรมเดิมอยู่ทำให้มันดูกระตุดอ่ะครับ แต่วาดสวยนะอิอิ

ตั้งหัวข้อ on Sat 19 Oct 2013 - 17:57 by Black Of King

เม้น

ล้อเล่นครับ
อืม ตัวอนิเมชั่นทื่อไปครับ ลองเพิ่มการขยับของผมหน่อยดีไหมครับ เพิ่มน้ำหนัก

ตั้งหัวข้อ on Sat 19 Oct 2013 - 18:00 by Thoong

สุดยอดมากง๊าบบบบบบ

ตั้งหัวข้อ on Sat 19 Oct 2013 - 18:46 by อาต์ร

ทำไมไม่ spin right round //ผิด
ปล.งานดีแล้วแหละ แต่ต้องเน้นตรงลายเส้นให้มากๆนะครับ

ตั้งหัวข้อ on Sun 20 Oct 2013 - 9:23 by lowclassman

มันดูลื่นนะแต่ ยังแปลกนิดๆ แต่ก็สวยดี

ตั้งหัวข้อ on Sat 23 Nov 2013 - 22:54 by ParRoMa

อัพงานค่ะ แฮ่ก เด๊่ยวมาทำต่อ

ตั้งหัวข้อ on Sat 23 Nov 2013 - 23:09 by อาต์ร

ทำไมพื้นเปลี่ยนสีย์ i rub ไม่ได้

ตั้งหัวข้อ on Sun 24 Nov 2013 - 1:06 by Finale

เทพแล้วนะครับท่าน ดูคล่อง/ลื่นขึ้นมากครับ แซงผมแล้ว pivot น่ะ สู้ๆครับผม ผลิตงานเยอะๆนะครับ

ตั้งหัวข้อ on Sun 24 Nov 2013 - 9:36 by ParRoMa

@Finale พิมพ์ว่า:เทพแล้วนะครับท่าน ดูคล่อง/ลื่นขึ้นมากครับ แซงผมแล้ว pivot น่ะ สู้ๆครับผม ผลิตงานเยอะๆนะครับ
กริ๊ด! ไฟเนลทำไมพูดแบบนั้น นายเทพกว่าเราอีก เราคอมโบยังไม่ได้เลยนะ อย่าพูดชมกันมากสิ ผมก็เขินเป็นนะ แง๊ ;-;

แต่ก็ขอบคุณมากนะ มีกำลังใจทำต่อเลยแฮะ Very Happy

@อาต์ร พิมพ์ว่า:ทำไมพื้นเปลี่ยนสีย์ i rub ไม่ได้
ก็เดี๋ยวพื้นมันจะสีเดียวกับดาบอ่ะ นึกว่าจะจับไม่ได้แล้วนะเนี่ย D:

ตั้งหัวข้อ on Sun 24 Nov 2013 - 11:19 by Thoong

:0 แจ่มมาก แต่ตอนเลื่อนฉากแปลกหน่อยๆนะ สู้ต่อไปจ้า

ตั้งหัวข้อ on Sun 24 Nov 2013 - 12:28 by Crazynat2012

ตอนวิ่งอย่างกับมูนวอว์ค *-*

ตั้งหัวข้อ on Sun 24 Nov 2013 - 14:47 by Finale

@ParRoMa พิมพ์ว่า:
@Finale พิมพ์ว่า:เทพแล้วนะครับท่าน ดูคล่อง/ลื่นขึ้นมากครับ แซงผมแล้ว pivot น่ะ สู้ๆครับผม ผลิตงานเยอะๆนะครับ
กริ๊ด! ไฟเนลทำไมพูดแบบนั้น นายเทพกว่าเราอีก เราคอมโบยังไม่ได้เลยนะ อย่าพูดชมกันมากสิ ผมก็เขินเป็นนะ แง๊ ;-;
แต่ก็ขอบคุณมากนะ มีกำลังใจทำต่อเลยแฮะ Very Happy
ก็ท่านเทพจิงๆนิ ผมเองก็ทำคอมโบนานๆ ไม่ได้หรอกนะ ;w;

ปล.ทำผลงานออกมาเยอะๆ น๊า ^w^

ตั้งหัวข้อ on Sun 24 Nov 2013 - 15:31 by top1155

ดูแข็งๆแปลกๆอยู่นา แต่ภาพก็สมูทกว่าอันเก่าอ่ะแหละ=w=

ตั้งหัวข้อ on Tue 25 Mar 2014 - 10:22 by ParRoMa

ในที่สุดก็หาอะไรมาดันได้ซักที =u=

หน้า 4 จาก 5 Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

ขึ้นไปข้างบน