Thaistickman
(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/

Join the forum, it's quick and easy

(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3

5 posters

Go down

ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Empty ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า

ตั้งหัวข้อ by zoxean55 Mon 15 Apr 2013 - 18:35

==============={ZoXEaN}==============
เนื้อเรื่อง ZoXEaN Full vertion
วันนั้นเป็นวันที่ท้องฟ้าแจ่มใส พ่อไปที่ห้องแต่งอาวุธ แม่ไปที่สวน ตัวผมเองนอนอยู่ที่บ้าน เมื่อตกเย็นพ่อกลับมาที่บ้านในท่าทีที่ร้อนรนมากท่านหยิบปืนพก มีดสั้น และไดนาไมค์รุ่นBB5(พ่อzoxeanปรับแต่งจาก ระเบิดไข่เต่า) ออกไปแล้ววิ่งไปที่สวน ผมยังนั่งงงอยุ่ที่บ้าน สักพักพ่อและแม่วิ่งมา แม่ร้องไห้ แล้วบอกผมว่าให้ขึ้นไปชั้นบนแล้วแม่จะตามมาหลังจากนั้นผมมองไปที่ชั้นล่างผมเห็นชายหนุ่ม2คนเดินมาซึ่งผมรู้สึกอุ่นใจขึ้นเนื่องจากหนุ่ม2คนนั้นเป็นลูกน้องของพ่อที่ค่ายและทุกๆวันศุกร์ ผู้ชาย2คนนี้จะมาค้างที่บ้านของเราจนถึงวันอาทิตย์เขาจะเดินทางไปที่ค่ายพร้อมพ่อ
"แต่วันนี้วันพฤหัสนี้หน่า" ผมเลยเดินลงมาจากข้างบนผมเดินได้เพียง2ก้าว ผมได้ยินเสียง"โบ้ะ" คล้ายๆกับเลียง BB5ที่ถูกอะไรกลบเสียงไว้ผมเลยวิ่งลงมา เสียงแรกที่ได้ยิน"zoxeanหนีไป"ด้วยน้ำเสียงที่สั่นคลอ แต่ภาพที่ผมเห็นคือ พ่อเอาปืนพกจี้หัวพี่คนหนึ่งและพี่คนนั้นก็เอาปืนจี้หัวพ่อเช่นกันและหน้าของทั้ง2มีน้ำตาไหลออกมาตลอดส่วนพี่อีกคนผมเห็นแค่เศษเนื้อเท่านั้นและเมื่อผมมองไปด้านข้างของพ่อ ถาพนั้นทำให้ผมทรุดลง ภาพนั้นคือร่างของแม่ผมที่ถูกเฉือนไม่มีชิ้นดี ผมได้ยินเสียงพี่คนนั้นว่า"เจ้านายผม...ข.อ....อ.โท....ษ"ผมมองขึ้นไปพ่อของผมทิ้งปืนและจับไหล่พี่คนนั้นแล้วพูดว่าไม่เป็นไรแต่ใหพาลูกฉันไปที่. . . . . . ผมหลับไปทั้งความเหนื่อยที่ร้องไห้

part2
Coming Soon tomorrow
zoxean55
zoxean55
New Stick
New Stick

Status :

คำขอบคุณ : 0
: 24
Level :
ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Left_bar_bleue0 / 100 / 10ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Right_bar_bleue

ขึ้นไปข้างบน Go down

ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Empty Re: ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3

ตั้งหัวข้อ by resound Mon 15 Apr 2013 - 18:56

โห!!!สุดยอดมากเลลยค่ะพี่ Very Happy
resound
resound
Stick
Stick

Status :

คำขอบคุณ : 10
: 23
Level :
ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Left_bar_bleue0 / 100 / 10ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Right_bar_bleue

ABG Character Profile
ABG Name: Radiate Resound
EXP:
ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Left_bar_bleue71/2000ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Empty_bar_bleue  (71/2000)
status!?:
status!?หน่วยหน่วย
HPHP

ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Empty Re: ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3

ตั้งหัวข้อ by cherry882 Mon 15 Apr 2013 - 21:27

รอติดตามต่อนะขอรับ Very Happy Like a Star @ heaven
cherry882
cherry882
Advanture Stick

Status :

คำขอบคุณ : 23
: 26
Level :
ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Left_bar_bleue2 / 102 / 10ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Right_bar_bleue

ABG Name: Namine Arena / Katsune Acorma
EXP:
ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Left_bar_bleue201/2000ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Empty_bar_bleue  (201/2000)
status!?:
HPHP

http://arena333@deviantart.com

ตั้งหัวข้อ by blackeye Tue 16 Apr 2013 - 7:16

เนื้อเรื่องน่าสนใจดีนะครับ แต่ถ้าเพิ่มเรื่องการเว้นบรรทัดซะหน่อยก็จะดีกว่านี้ครับ~

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ในบอร์ดฟิคชั่นเน้อ ^_^
blackeye
blackeye
Beginner Fighter
Beginner Fighter

Status :

คำขอบคุณ : 12
Level :

ABG Name: Chidori Tsubaku
EXP:
ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Left_bar_bleue20/2000ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Empty_bar_bleue  (20/2000)
status!?:
HPHP

ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Empty ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 2

ตั้งหัวข้อ by zoxean55 Fri 19 Apr 2013 - 13:26

================={ZoXEaN}===============
เนื้อเรื่อง ZoXEaN Full vertion Part2
ผมลืมตาขึ้นมาอยู่ในกระท้อมหลังหนึ่งมีผู้ชายเดินมาที่หน้าผากของเขามีตัว Z อยู่ ชายคนนั้นเดินถือกระเป๋าใบใหญ่มาแล้วพูดว่า "ตื่นแล้วหรอไอน้องชาย " แล้วเขาก็เปิดกระเป๋าในนั้นมีอุปกรณ์ระเบิดทั้งหมดของผม ชายคนนั้นพูดว่า "ทั้งหมดนี้พ่อของเจ้าให้มาแต่ในจดหมายเขียนว่าพ่อของเจ้า. . . .ตา..ย.ย..ยแล้ว ท่านอาตายแล้วหรอ" ผมตอบไปว่า"ไม่จริงๆไม่ ไม่จริง เป็นนนไปได้ยังไง"ชายคนนั้นบอกว่า"ไม่เป็นไรไอน้องอยุ่ที่นี้กับข้าแล้วเจ้าจะต้องเป็นมือระเบิดที่เก่งที่สุดแน่นอนว่าแต่เจ้าขื่อ Zoxean ไช่ไหม" "ครับ"ผมตอบทั้งน้ำตาชายคนนั้นบอกว่า "ข้าชื่อ Zoxirean(ซ็อกซีเรี้ยน)นะ"หลังจากนั้น12ปี Zoxeanอายุ20ปี ส่วนZoxirean37ปี Zoxeanมีแฟนชื่อ Nacolen(นาโคเล็น) ส่วนZoxirean มีภรรยาชื่อO-leon(โอลีอ้อน)ทั้งสี่คนอยุ่ด้วยกันที่กระท้อมริมน้ำในป่าข้างเสาหลักเมืองแต่เรื่องที่ ทั้งสี่คนไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น มีจดหมายมาที่หน้ากระท้อม
ส่วนจดหมายนั้นจะมาจากใคร เนื้อหาว่าอะไร ติดตามได้ใน Part3
================={ZoXEaN}===============
zoxean55
zoxean55
New Stick
New Stick

Status :

Level :

ตั้งหัวข้อ by cherry882 Fri 19 Apr 2013 - 13:30

ติดตาต่อนะขอรับ Very Happy Like a Star @ heaven
cherry882
cherry882

Status :

คำขอบคุณ : 23
: 26
Level :
ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Left_bar_bleue2 / 102 / 10ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Right_bar_bleue

ABG Name: Namine Arena / Katsune Acorma
EXP:
ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Left_bar_bleue201/2000ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Empty_bar_bleue  (201/2000)
status!?:
HPHP

http://arena333@deviantart.com

ตั้งหัวข้อ by resound Fri 19 Apr 2013 - 14:02

น่าติดตามอีกแล้วนะค่ะเนี้ย
resound
resound
Stick
Stick

Status :

Level :

EXP:
ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Left_bar_bleue71/2000ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Empty_bar_bleue  (71/2000)
status!?:
HPHP

ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Empty ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3

ตั้งหัวข้อ by zoxean55 Fri 3 May 2013 - 10:20

==============={ZoXEaN}===============
จดหมายอะไรกันนี้.....ลายมือแบบนี้มัน พ.พ.พพพ.พ พ่อแถมลงทายว่ารักลูก Zoxean ด้วย เป็นไปได้ยังไงผมล้มทั้งยืนตลอด10กว่าปีพ่อไปอยู่ไหน ผมและ พี่วิ่งตามหาพ่อกันจนทั่วป่าแต่ก็ไม่มีแม้แต่เงาเนื้อหาในจดหมายบอก ว่า"พรุ่งนี้
เที่ยงวันไปที่ห้องแต่งอาวุธของพ่อ"พรุ่งนี้ผมต้องถามพ่อให้ได้ว่าทำไมถึงทิ้งผมทั้งๆที่ตัวท่านเองยังมีชีวิต ผมข่มตาให้หลับให้ลงพอถึงเช้าวันใหม่ผมตื่อนตอน7โมงเช้าผมปล่อยให้เวลาเดินผ่านตัวผมไปอย่างไล้ประโยชน์จนถึงเที่ยงผมออกเดินทางไปกับพี่ชายของผม(ลูกพี่ลูกน้อง)แล้วให้2สาวอยุ่ที่บ้านเมื่อถึงบ้านเก่าซึ่งสภาพบ้านที่แตกหักและเก่าโทรมนั้นผมเคยอาศัยอยู่มาก่อนผมเลยคุ้นเคยที่นี่ดีผมเดินไปที่ห้องแต่งอาวุธผมเห็นพ่อของผมและพี่คนนั้นที่จะฆ่าพ่อผมถามทำว่า"นี้คืออะไร"คำตอบด้วยเสียงที่นุ่มนวลออกมาจากพ่อว่า"พ่อให้ลูกทุกอย่างและพ่อขอโทษ" ตอน6โมงเย็นผมและพี่เดินกลับมาที่กระถ้อมซึ่งตอนนี้มันใหญ่และพอจะเป็นบ้านได้แล้วหลังจากที่ผมคุยกับพ่อ6ชม.ผมรู้ความจริงทั้งหมดแล้ว
=============={ZoXEaN}==============
part3.5มาแน่จ๊ะแต่ต้องติดตาม
zoxean55
zoxean55
New Stick
New Stick

Status :

Level :

ตั้งหัวข้อ by resound Sun 5 May 2013 - 4:46

ข้าจะรอติดตาม....หึหีหึหึ
resound
resound
Stick
Stick

Status :

Level :

EXP:
status!?:
HPHP

ตั้งหัวข้อ by Black Of King Mon 13 May 2013 - 0:01

ขอรวมกระทู้ไว้ครับ เพื่อสะดวกกับการอ่าน
Black Of King
Black Of King
Administrator
Administrator

Status :

คำขอบคุณ : 101
Level :
ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Left_bar_bleue5 / 105 / 10ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Right_bar_bleue

ABG Name: Purpleeeeee!
EXP:
ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Left_bar_bleue513/2000ZoXEaNมือระเบิดใจกล้า 3 Empty_bar_bleue  (513/2000)
status!?:
HPHP

ขึ้นไปข้างบน