Thaistickman
(English version is under this context.)
ในขณะนี้ในเว็บไซด์ไทยสติกแมนไม่ค่อยมีคนใช้มากเท่าไหร่เหมือนแต่ก่อน ดังนั้นในเว็บจึงยังไม่มีการเคลื่อนไหวมากจนถึงในขณะนี้ แต่ตัวกลุ่มไทยสติกแมนก็ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ ซึ่งสามารติดตามกันอยู่ในกลุ่มเฟสบุ๊คของไทยสติกแมน ตามได้โดยในลิงค์นี้ครับ

กรุณาเข้าไปติดตามในกลุ่มจนกระทั่งมีการประกาศอีกครั้งหนึ่งครับ

Right now, Thaistickman website haven't been used like before, that's why there's no movement in this site. But Thistickman community is still alive in Facebook group and Youtube.

Please, follow it until farther notice.

Facebook https://www.facebook.com/groups/Thaistickman/
Facebook Page https://www.facebook.com/ThaistickmanPages
Youtube https://www.youtube.com/channel/UC8Ceg2wo302ftyJeRPSaMiw/

[POND STUDIO]Update+!!!!

หน้า 3 จาก 4 Previous  1, 2, 3, 4  Next

Go down

17102010

ตั้งหัวข้อ 

[POND STUDIO]Update+!!!!

MOT6 = 20เปอร์เซ็น

นายกับเธอ

Framerate 23
เอฟเฟคจากท่านท๊อปครับ ขอบคุณมากครับ

Framerate 23
ทำมารองรับ MOT 6 ครับ เฟี้ยวเงาะ

ทดสอบ World War 2 สำหรับงานใหม่

MOT Serie
Mission Of Thaistickman(MOT):

2012 DOOM VIRUS

มีการจัดกระทู้ใหม่เพื่อให้ ดูสะอาดตาครับ
ทั้ง3งานไม่ขยับครับ
-คนเหล็ก สถานะ 51%
-Fight alone Remake 12%
-เรื่องอื่นๆรอติดตามได้ในกระทู้นี้ครับ

ABG PROFILE
ABG PROFILE:
รูปตัวละคร

ชื่อ -ST-001
อาวุธ -ปืน ทุกชนิด , อาวุธระยะประชิด และ มีร่างกายเป็นเหล็กหุ้มด้วยหนังคน
ความสามารถ - สามารถใช้อาวุธได้อยากแม่นยำ และมีร่างกายแข็งแรง

ท่า
-กระสุนหักมุม สามารถยิง หักมุมได้ ข้อดี ยิงแบบเสี่ยงๆได้ง่ายๆ ข้อเสีย ช้า
-กลาดกระสุนให้เสียวเล่น(ยิงเสียวๆแต่ยิงแบบไม่โดน) ข้อดี ทำให้ศัตรูกลัว ข้อเสีย เปลืองกระสุน
-ต่อหัว(ถ้าหัวหลุด) ข้อดี ทำให้ดูโหด น่ากลัวตายยาก ข้อเสีย เปิดโอกาส ให้เปิดหัว
-จับโยน(ใส่ของแข็งเท่านั้น) ข้อดี ทำให้ศัตรูบาดเจ็บ ข้อเสีย บาดเจ็บไม่หนักนัก

ท่าไม้ตาย
-กำจัดจุดอ่อน ต่อยเข้าจังๆที่จุดอ่อน(แบบ t-800 ในคนเหล็ก) ข้อดี นัดเดียวจอด เพราะจะควักหัวใจ ข้อเสีย ต้องแสกน

สิ่งที่แพ้ -ลาวา และอุปกรณ์เทคโนหยุดยั้งการทำงานของเครื่องยนตร์(แบบT-X ใน คนเหล็ก3) ปืนเลเซอร์กระสุนเจาะเหล็ก
สิ่งที่ชนะ -คนธรรมดา คนที่ร่างกายออ่นแอ คนทุกรูปแบบ ที่เป็นคน
อื่นๆ -มีไมรโครชิพฝังในหัว ต้องใช้สว่านเจาะ 2 ชั้นแล้วทำลายไมโครชิพ
เป็นคนมาจากโลกอนาคต ถูกส่งมาภารกิจคือกวาดล้างนักสู้ ABG
Anime

ทดสอบก่อนไปแข่งครับ
http://www.truploader.com/view/550161

-------------------------------------------------------------------------------
งานเก่าๆ
งานใหม่ๆStickman:
งานแบบอื่นๆ

งานใหญ่

ตัวอย่างหนัง:

TIP & TRICK ต่างๆของผม
-วิ่งแบบที่1
-วิ่งแบบที่2
ต่อย+เตะ+กระโดด

---------------------

แก้ไขล่าสุดโดย pangpondd เมื่อ Sat 7 Apr 2012 - 22:10, ทั้งหมด 22 ครั้ง

ข้างล่างนี้เป็นวิธีแก้ปัญหาต่างๆที่เผลอทำผิดกฏข้างบน Exclamation
http://thaistickman.0forum.biz/t1637-topic#23246

Spoiler:
pangpondd
Administrator
Administrator

Status :

คำขอบคุณ : 23
: 22
Level :
3 / 103 / 10

ABG Character Profile
ABG Name:
Power:
EXP:
265/2000  (265/2000)

ขึ้นไปข้างบน Go down

Share this post on: diggdeliciousredditstumbleuponslashdotyahoogooglelive

[POND STUDIO]Update+!!!! :: Comments

ตั้งหัวข้อ on Sun 22 May 2011 - 12:15 by namemkzaza

ในที่สุดก็กลับมาเหอะๆ

ตั้งหัวข้อ on Tue 30 Aug 2011 - 20:16 by pangpondd

RETURN มาอัพ!

ตั้งหัวข้อ on Tue 30 Aug 2011 - 20:17 by Zenigame

ภาพแข็งๆไปนิ๊ด แต่เอฟเฟคยังคงเดิมมม

ปอนด์สตู จงเจริญญญญญญญ

ปล.ยินดีต้อนกลับครับผม

ตั้งหัวข้อ on Tue 15 Nov 2011 - 21:26 by pangpondd

ิอัพเดทอีกครั้ง ครับผม=w=

ตั้งหัวข้อ on Tue 15 Nov 2011 - 23:29 by fallzeroshana

ผลงาน ลื่นใช่ย่อยเลย แต่หนัง งงไปหน่อยงับ งานอลังกกาลดีงับซ้ำยังมีเป็นตอนๆ ด้วย Very Happy

ตั้งหัวข้อ on Wed 16 Nov 2011 - 9:53 by pangpondd

ที่จริงจะดู MOT ให้รู้เรื่องลองอ่านแบบนิยายสิครับ เฟี้ยวเงาะ

ตั้งหัวข้อ on Wed 16 Nov 2011 - 10:25 by DoraGooN

ยังเก่งเหมือนเดิมเลยนะครับเเต่ดูเหมือนว่าฝีมือท่านจะตกนิดๆเพราะบางท่ามันกระตุก

ตั้งหัวข้อ on Wed 16 Nov 2011 - 10:39 by pangpondd

Ing พิมพ์ว่า:ยังเก่งเหมือนเดิมเลยนะครับเเต่ดูเหมือนว่าฝีมือท่านจะตกนิดๆเพราะบางท่ามันกระตุก

อ่อครับ 555 แต่อันใหม่ที่ทำเมื่อวานคืออันบนสุด= =" กระตุกจริงหรครับ

ตั้งหัวข้อ on Wed 16 Nov 2011 - 11:10 by top1155

ผมรู้ข้อผิดพลาดแล้วครับ งานบนสุด ตรงแขนท่านเหมือนจะลืมขยับไปเฟรมนึงตอนถึงพื้นครับ

ตั้งหัวข้อ on Wed 16 Nov 2011 - 17:54 by DoraGooN

@top1155 พิมพ์ว่า:ผมรู้ข้อผิดพลาดแล้วครับ งานบนสุด ตรงแขนท่านเหมือนจะลืมขยับไปเฟรมนึงตอนถึงพื้นครับ

เห็นไหมครับผมบอกเเล้วว่ากระตุกบางท่าเเต่ก็ลื่นเเล้วครับท่านคงลืมขยับเลยกระตุก

ตั้งหัวข้อ on Wed 16 Nov 2011 - 18:54 by pangpondd

ขอบคุณทุกความเห็นครับ จะเอาไปแก้ไข>o<

ตั้งหัวข้อ on Wed 16 Nov 2011 - 20:43 by lowclassman

หายหน้าไปน๊านนาน - -

ตั้งหัวข้อ on Wed 16 Nov 2011 - 21:33 by pangpondd

ก็กลับมาแล้วครับ อิอิ

อัพเดทอีกแล้วครับ เฟี้ยวเงาะ

ตั้งหัวข้อ on Wed 16 Nov 2011 - 21:34 by top1155

งานใช้ได้เลยครับ แต่วงลกลมโปร่งแสงมันไม่ตรงนะครับ= =

ตั้งหัวข้อ on Thu 17 Nov 2011 - 10:28 by DoraGooN

ว่าเเล้วว่าทำไมเอ็ฟเฟ็คมันคุ้นๆเอ็ฟเฟ็คของท่านท็อปนี่เองงานนี่ไม่ค่อยมีอะไรจะติครับ

ตั้งหัวข้อ on Sat 10 Dec 2011 - 18:56 by pangpondd

อัพเดทผลงานที่ไม่ใช่ STICK 1 ผลงานครับ Very Happy

ตั้งหัวข้อ on Sun 11 Dec 2011 - 10:43 by DoraGooN

ฮามากครับชอบตอนมันให้กดLike

ตั้งหัวข้อ on Mon 12 Dec 2011 - 17:24 by fallzeroshana

เข้าใจเล่นนะ

ตั้งหัวข้อ on Thu 15 Dec 2011 - 20:52 by PeDiGreE

เจ๋งดีครับท่าน ยังไม่มีผลงานเลย 555+ ไม่มีเวลาๆ ตอนนี้มีแค่ DEMO ABG

ตั้งหัวข้อ on Sat 7 Apr 2012 - 22:11 by pangpondd

อัพกระจายยยยยยยยยยยยยยยยย><

ตั้งหัวข้อ on Sun 8 Apr 2012 - 9:57 by DoraGooN

โอ้มีงานใหม่มาเเล้วเเถมไม่ใช่สต๊กด้วย

ตั้งหัวข้อ on Sun 8 Apr 2012 - 10:34 by kiruru

โอะ แต่ละงานเริ่มจะลื่ยแล้ว~~~
ดูมีชีวิตหน่อย

ตั้งหัวข้อ on Sun 8 Apr 2012 - 23:01 by pangpondd

ขอบคุณมากครับ><

ตั้งหัวข้อ on Mon 9 Apr 2012 - 0:51 by 27TSUNA

งานแฟลชท่านน่ารักดีจริงๆนะ XD

ตั้งหัวข้อ on Mon 9 Apr 2012 - 9:03 by Tawan103loi

ชอบงานแฟลชอ่ะ -w-

หน้า 3 จาก 4 Previous  1, 2, 3, 4  Next

ขึ้นไปข้างบน